เครื่องแบบนี้มีชื่อว่าอะไร ใครรู้บ้างคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอ๊นวี กะบะซิ่ง ปิดปรับปรุงชั่วคราว, 23 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่องแบบนี้มีชื่อว่าอะไร ใครรู้บ้างคับ

1. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    Ga16 de มีวาล์วแปรผัน อะไหล่หายาก แพงด้วย

2. แรงกว่า GA16DNE ด้วยครับ DNE พวกรักโลก มี EGR

3. แอร์โฟว์พังจอดยาวเลย ใช้ของอะไรแทนได้บ้างครับแถวบ้านหายากมาก

4. เหมือนกันเลย

5. Woratorn Kawsak

Woratorn Kawsak Guest

0
    0
    0
    ต๊ะเอ๋ ทำไมท่อไอดีผมไม่เหมือนคนอื่นเลยยย

6. Nvผมปี97 เดิมๆเครื่องตัวนี้ป่าวคับ ผมซื้อมือสองมา รถเพื่อนผมปีเดียวกันแต่ไม่มีวาล์วแบบผม ?

7. มีใครมีเครื่องขายไหมคั้บ

8. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    ลมพัดลมแรงไหมครับ

9. หนังเรื่องนี้สับซ้อนซ้อนเงื่อนได้อย่างเเยบยนหักมุมได้ตลอดเนื้อเรื่อง เริ่มด้วย เครื่องนี้เค้าเรียกว่าเครื่องอะไร มาเป็นร้อนผิดปกติ มาเป็น EGR อุ้ย...หน้าติดตามว่าจะหักเรื่องไปเเนวไหนได้อีกคาดเดายากเหมือนหนังฝรั่งเลย

10. จะออกไปสู่ความอ้างว้างอันไกลโพ้น...

11. ไปใหนทะเลทรายเลยหรอYuttana Meebubpha

12. ปั้มน้ำเสีย ถ้าไม่ยกเครื่องจะถอดยังไงดีคับ

13. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    eccs (vct)ไม่ใช่ valve แปรผันนะครับ คันเร่งสายมีเป็นลิ้นเร่งไฟฟ้าช่วยเพิ่มอัตราเร่ง ให้สัมพันกับ timing ของการจ่ายน้ำมัน นิสสันพัฒนาให้ประหยัดเชื้อเพลิง ^_^

15. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    เห็นมันหมุนเฟืองหน้าได้ ไม่มีหนังสือดูอ่า

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถามอาจายรยุทดีกว่า Yuttana Meebubpha

17. Jacky Jdm

0
    0
    0
  18. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ใช้ rocker arm ดีกว่า ^_^ vvl

19. Woratorn Kawsak

Woratorn Kawsak Guest

0
    0
    0
    อาจารย์ ได้โปรดตอบศิษย์ด้วย Yuttana Meebubpha

20. แคมกระดิกระบบใหนก็มิอาจเทียบชั้น VTEC ของค่ายฮอนด้าได้

ผมมีอยู่สองตัวทำงัยดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้