ชวยทีครับพี่ๆรถผม van ขับๆไปใส่เกียร์5แล้วหลุดมาเป็นเกียร์ว่าง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พรุ่งนี้ที่สดใส รอเราอยู่, 6 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ชวยทีครับพี่ๆรถผม van ขับๆไปใส่เกียร์5แล้วหลุดมาเป็นเกียร์ว่าง ลองสังเกตดูจะเป็นตอนเหยียบคันเร่งหลังจากเช้าเกียร์แล้ว พอหลุดแลัวเหยียบคลัชแล้วยัดเข้าไปใหม่ก็ชับได้ระยะหนึ่งก็จะเป็นอีก เป็นที่อะไร แก้ไขอย่างไรและค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

1. ของผมหลุดเกียร์Rครับ ออกแรงเร่งนิดหน่อยก็หลุดละ ส่วนเกียร์5เวลาเข้าเกียร์รู้สึกเหมือนมันไม่ค่อยลงรอย แต่ก็ไม่ถึงกับหลุดครับ

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เกียร 5 หลุด ยกเกียรใหม่เลยคับ

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เป็นเรื่องปกติของ ga เรื่องเกียร 5 หลุด

4. ใช่ๆ หาเกียร์ใหม่ได้เลยครับ กลับเฝืองก็ช่วยไม่ได้มาก เสียเวลาเปล่าๆ

5. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ยกเสร็จทำแท่นหน้าตรงหม้อน้ำให้แน่นครับของเดิมมันกระดกได้ทำให้มีปัญหา

6. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ของแท้ต้องหลุดถ้าเกินสองแสนโลแลวไม่หลุดถือว่าเท้าเบามาก ^_^

7. ของผมแค่แสนห้าโลก็หลุดแล้ว

8. Tum'k Sittha

Tum'k Sittha Guest

0
    0
    0
    งั้นผมต้องค่อยๆไปแล้วละทีนี้. จะแตะสี่แสนแล้ว

9. ของผมจะสามเสนแล้วนิ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้