เครื่อง ga15de เกียร์ 3 ลากไปที่ 7000 rpm เกิดอาการหัวทิ่ม...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 30 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่อง ga15de เกียร์ 3 ลากไปที่ 7000 rpm เกิดอาการหัวทิ่ม นี่คืออาการที่เรียกว่ากล่องตัด ใช่รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

1. ถั่วโต้มมมมมมมมคร้าบบบบบ

2. อ่อครับ อาการเป็นงี้นี่เอง ^^

3. หัวทิ่มหัวตำ..อาการเหมือนเครื่องมันเป็นไร อยู่ๆก็หายไป...แบบนี้เลยคร้าบบบ

4. มีวิธีปลดล็อคไหมครับ

มันก็มีนะครับ ก็ใส่กล่องแต่งครับ แต่ผมกลัวก้านสูบจะออกมายิ้มอ่ะซิครับ ลากรอบเกินเครื่องจะรับไหวอ่ะครับ ลองถามๆพี่ๆในคลับดูครับ ทำให้เครื่องลากรอบได้เกินลิมิตครับ ผมไม่กล้าลองครับ กลัวจะพัง...หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้