ขอรบกวนทุกท่านด้วย โปรดชี้แนะข้าน้องที เรื่องมียุว่า...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย วรัตถ์ ขำรักษา, 5 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอรบกวนทุกท่านด้วย โปรดชี้แนะข้าน้องที เรื่องมียุว่า รถมีอาการกินน้ำมันเครื่องมากมายเลย อยากทราบว่าควรจะใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้อไหนดี ขอราคาด้วยจะเปงพระคุนยิ่ง อีเรื่องนึง เวลาขับแล้วคลิกดาวหรือเข้าเกียร์ 2 จะมีอาการคันท่วมถนน ถ้าดูไม่ผิดควันจะออกขาวๆเทาๆ แต่ไม่น่าจะขาวโพน ออกการนี่คาดว่าเครื่องใกล้จะมรณะภาพแล้วชิมิ รบดวนทันผู้รู้ และกูรูทุกท่าน ช่วยชี้แนะทีคับ

1. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    หน้า p11 หล่อเลย

2. ผมใช้เซลฝาเหลือง400กว่า+กอง500พอดี

3. เทพบุตร ซาตานแล้วมันจะกินเหมือน ปตท. มั้ยคับ

4. ไม่แน่ใจ แต่ใด้ฟังหลายคนพูด ปตท ใช้ไม่ดีนะ

5. โฆษธรรมโม ผู้โฆษณาธรรมขอบคุง ที่ชี้แนะคับ

6. เรื่องควนนะก็ตามนั้นคัพ

7. ผมเคยลองใช้ของบางจาก 5w 40(ไม่อน่ใจ) แต่ลดการกินน้ำมันเครื่องพอสมควร แต่รถวิ่งหนืดมาก เลยไม่รู้จะทำไงดี ตังยกเครื่องไม่มี ถ้ายกน้ำมันเครื่องยังพอไหวจ้า

8. อย่า ปตท. รถเก่าต้องใช้ให้เหมาะสมกับอายุเครื่องคับ ผมแนะนำ วาโวลีน แมกไลฟ์ สำหรับรถเก่า ไมล์เกิน 95000 โล แจ่มเลยคับตัวนี้ เครื่องลื่นๆเลย

9. Natthapong Jirakitsittikornราคาเท่าไร หาซื้อตามร้านปกติได้เลยมั้ยคับ

10. ตัวนี้เลย ผมใช้ตั้งแต่ ga16 sr20de 1jz gte 2jz ge rb20det อ้อ และก้อ 1nz fe ด้วย

11. ครั้งสุดท้าย ที่ซื้อ 4+1ลิตร ให้แบงค์1000ไป ทอนมาร้อยนิดๆ ตามร้านน้ำมันเครื่อง แบตเตอรี่ ประดับยนต์อ่ะคับ ส่วนใหญ่จะมี ***ถ้าเราตั้งใจจะใช้ตัวนี้ อย่าไปฟังเด็กที่ร้านมากนะคับ มันจะเชียร์ตัวที่มันได้ค่าคอมเยอะๆ

12. ไม่เคยฟังยุแว้ว 5555 เด๋วจะลองให้หมดทุกตัวเลย

13. Tanapat Jamjumrusตัวนี้ผมใช้เฉพาะฉุกเฉินจิงๆอ่ะ แต่อยากได้ที่มันกินให้น้อยลงหน่อย ทุกอาทิตมันม่ะไหวอ่า

14. Ant Ch

Ant Ch Guest

0
    0
    0
    ตัวนี้ แจ่มครับ ลองมาแล้ว ปตท ซินเทติก เรสซิ่ง ยังอาย

15. แต่ถ้าเครื่องหลวมมาก ก้อเตรียมงบไว้ สำหรับ sr20de ก้อดีนะคับ คันเก่าb14 กดเบาๆ 120 แล้ว วิ่งกันยาวๆ กระบะดันรางยังยอม (ต้องย้ำว่าวิ่งยาวๆนะ) ออกตัวสู้ไม่ได้ แต่วิ่งลอยๆมาเจอกัน ก้อเอายุนะ

16. Natthapong Jirakitsittikornหาทุนยุคับ น่าจะปีหน้าอ่ะ ตอนนี้กัวพังคาเท้ามาก ตกถนนไปรอบนึงด้วย

17. Ant Ch

0
    0
    0
    จะบอกว่าท่านตอ้งแก้ที่ต้นเหตุครับ การเติมน้ำมันเครื่อง ไปเรื่อยๆ มันคือการแก้ที่ปลายเหตุ

18. Ant Chคับ ตอนนี้ผมมีตังแก้แค่ปลายเหตุอ่ะ 555 ตอนนี้ผมนี่ถนอมฝุดๆๆ ขับไม่เกินร้อยยี่

19. Ant Ch

0
    0
    0
    สมัยกอ่นผมขับ Mazda 1000 cc เติมน้ำมันเครื่อง อาทิตย์ละ ลิตร ทนใช้อยู่ หกเดือน ไปหาช่างสรุป ยางฝาวาวหมดสภาพ กับตั้งวาว แล้วก็เปลื่ยน อะไหล่ภายในเล็กนอ้ย ใช้ได้อีกนานครับ จำได้ว่าจ่ายไปสองพันห้า มีทอน วิ่งได้อีกเป็นปี เลยครับ กว่าอาการกินน้ำมันเครื่องจะกลับมา

20. น่าสนใจ ขอบคุนมากๆคับ

21. Gaเป็นแหวนเดี่ยวครับเรื่องกินน้ำมันเครื่องนี่เก่งครับยิ่งหลวมด้วยยิ่งกิน

22. ตอนฟิตเครื่องช่างเอาแหวนไปกลึงขอบเพื่อให้มันรีดน้ำมันแถมกลึงร่องแหวนเพิ่มเป็นแหวนคู่เรื่องกินน้ำมันเครื่องนี่หายไปเลย

23. Little Turtle

Little Turtle Guest

0
    0
    0
    ฟันธง...แก้ต้นเหตุอีกเสียงครับ ก่อนจะสายเกินไป อาจถูกกว่าเติมน้ำมันเครื่อง 2 หนด้วยนร้าาา

24. Little Turtle

Little Turtle Guest

0
    0
    0
    ทำเครื่อง ต้องหาช่างที่ไว้ใจได้ครับ ไม่งั้นมันเปลี่ยนทุกชิ้น แพง แล้วไม่จบอีก...เจ็บใจโว้ยยยย...เคยโดน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้