ลบกวนสอบถามครับ. ช่วงระหว่างขับไปแล้วเปลี่ยนเกียร์ยาก ทั้งที่หยียบครัชจนสุดแล้ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Saichol Kumprem, 12 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Saichol Kumprem

Saichol Kumprem Guest

0
    0
    0
    ลบกวนสอบถามครับ. ช่วงระหว่างขับไปแล้วเปลี่ยนเกียร์ยาก ทั้งที่หยียบครัชจนสุดแล้ว เกิดจากอะไรครับ

2. อาการเดียวกัน จอดนิ่งๆบางทีต้อง ยกเหยียบๆๆ ถึงจะเข้าเกียได้

3. ลองไล่อากาศดูยังครับ

4. หรือว่าคลัชใกล้หมดแล้ว

5. น้ำมันคลัชเนี่ย
    ใช้น้ำมันเกียแทนได้ใช่ไหมคับ

6. เห้ยน้ำมันเบรคโทดทีคับ

คลัชกับเบรคใช้น้ำมันอันเดียวกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้