ใครใช้เครื่อง ga16 บ้างครับ ผมอยากทราบว่ามันใช้น้ำมันเครื่องกี่ลิตร

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Apirakk Yindeesook, 11 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครใช้เครื่อง ga16 บ้างครับ ผมอยากทราบว่ามันใช้น้ำมันเครื่องกี่ลิตร

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    3 ลิตรกว่าๆ

2. 3.8ลิตร(เปลี่ยนกรอง)
    ถ้าไม่เปลี่ยน3ลิตรกว่าๆ

3. ทางที่ดีสตาร์ทเครื่องทิ้งใว้5นาทีแล้ววัดให้อยู่ในระดับของขีดจะชัวร์กว่าและแน่นอนด้วย

4. ผมเคยไปเปลี่ยนที่อู่เขาใส่ให้ผมหมดทั้ง2กระปุก(ใหญ่+เล็กที่แถมมาด้วย)ก็เลยเลิกเข้าอู่นั้นเลย

5. ซื้อยกแกรอน มีเหลือกลับบ้าน

ขอบคุณทุกท่านมากครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้