รถเครื่องเดิม แต่ถ้ามีกลิ่นแก็สออกจากกระโปรงรถ เวลาขับ นี่มันเรื่องปกติ หรือเปล่าค่ะ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Pichaphat Athinatkunchaya, 10 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    รถเครื่องเดิม แต่ถ้ามีกลิ่นแก็สออกจากกระโปรงรถ เวลาขับ นี่มันเรื่องปกติ หรือเปล่าค่ะ ช่วงนี้ขับ ตกกิโลเกือบ 3 บาทแล้วค่ะ

1. ไม่ปกติจ้า ท่อไอเสียรั่วป่าวครับ

2. อาจจะมีรอยรั่วนะคับ หรือไม่ก็จูนแก๊สจนหนาเกินไป

3. ท่อเปลี่ยนมาเมื่อ10เดือนก่อนจ้า แล้วเช็ครอบรั่วประมาณกี่บาทค่ะ

4. เปิดกระโปรง สตาร์ทเครื่อง ใช้จมูกดมเดยครับ ลองดูพวกเข็มขัดรัดตามท่อยางทางเิดินของแก๊สที่เข้าคาร์บูนะครับ

5. ขอบคุรค่ะ

6. Jaturaphut Chaiy

Jaturaphut Chaiy Guest

0
    0
    0
    เอ่อใช้น้ำสบู่ราดดูตามข้อต่อท่อต่างนาๆดูครับ ว่ามันาั่วตรงไหนถ้าไม่รั่วก็หมุดวาล์วที่ออกจากหม้อต้มเข้ามิ๊กเซอร์อ่ะครับ ลองหมุนไห้สุดดูอ่ะครับว่าทางไหนเปิดทางไหนปิดครับ เปดนิดเดียวพอให้เครื่องเดินเบาได้แล้วลองขับดูครับเจ้ว่ามันกินน้อยลงป่าว

7. Jaturaphut Chaiy

0
    0
    0
    เอ่อของผมเวลาขับเร็วๆแล้วมีกลิ่นแก๊สเข้าห้องโดยสารผิดปกติอ่ะป่าว รูที่หน้าเอ้บอกอุดเรียบร้อยแล้วแต่ยังไม่หาย. เอ่อไอ้รูตรงที่เปิดออกมาจะเจอมอเตอร์กับกลไกลปัดน้ำฝนจะมีรูใหญ่ๆ 2รูตรงคนขับกะคนนั่ง นั่นรูอ่ะไรครับกรองแอร์รึป่าว

8. ถ้าหาไม่เจอไปที่ เทคนิคกรุงเทพ ก็ได้ครับ แผนกช่างยนต์เค้ามีบริการเครื่องตรวจหาแก้สรั่ว จะซ่อมก้อทำที่นี่เรย ตอนที่ผมจูนกาซหนาๆก้อยังไม่เคยเกิน กี่โลละ1.9บาทครับ

9. Jaturaphut Chaiy

0
    0
    0
    ช่างยนต์หรือเครื่องกลครับน้าแม็ก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้