รบกวนขอคำปรึกษาได้มั้ยครับ อยากวางเครื่องsr20 ตัวไหนดี งบประมานเท่าไหร่คับ เอาเเบบจบ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Zakkaryya Whangmee, 11 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนขอคำปรึกษาได้มั้ยครับ อยากวางเครื่องsr20 ตัวไหนดี งบประมานเท่าไหร่คับ เอาเเบบจบ ขอคำเเนะนำหน่อย ขอบคุนคับ ปล.ฝากเนื้อฝากตัวด้วย ทีมงาน Sunny thailand ขอบคุนคับ

1. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    ขับธรรมดา sr20de ปีใหม่ ขับสนุก sr20det โบ จบ ทั้ง 2 ตัวทำช่วงล่างด้วบนะครับ. เบรคสักชุด โช๊ค เพื่อความปลอดภัย

2. Sr20 det ฝาดำ-เเดง-ขาว อันไหนworkใช้งบประมานเท่าไหร่คับ ขอบคุนคำเเนะนำคับ

3. B14 SR โบ มีหลายคันให้เดินตาม ไม่ต้องลองผิดลองถูกแล้วครับ

4. ขอบคุนสำหรับคำเเนะนำเเละข้อมูลจาก club sunny คับผม

5. วางแผนให้ดี เลือก Spec ให้ได้ก่อน งบก็จะน้อยไปด้วยครับ

6. ว่าแต่จะทำประมาณไหนครับ

7. Little Turtle

Little Turtle Guest

0
    0
    0
    เห็นแล้วเคลิ้มมม เบอยยย ขาวจั๊วบั้นท้ายใหญ่ด้วย อิอิ

8. พอดีเครื่องga มันฮีตความร้อนขึ้น เลยสนใจเครื่องsr20 neo vvl workมั้ย กำลังหาข้อมูลวางเครื่อง อยากวางเครื่องเเรงๆดู เครื่องตัวไหนที่เเรงๆ อะไหล่หาง่ายๆ

9. แอบเก็บข้อมูลด้วยคน。。。อิๆ

10. เครื่องแรงสุดไม่โบก็ SR20 VE 20V 204ม้า เดิมๆ

11. เครื่องมีโบ SR20DET Pulsar GTi-R 235 ม้า.... SR20DET Avenir W11 (Ball Bearing Turbo) 230ม้า เดิมๆ

12. ขอบคุนมากคับ ข้อมูลปึ้ก

13. เชียร์w11ครับ

14. Little Turtle

0
    0
    0
    เชียร์w11 อีกเสียงครับ แจ่ถ้าเอาสุดตรีนนน...ก็ pulsarครับ

15. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    VVLก็Oน่ะสำหรับคนรักNA

16. เครื่องมีโบต้องถามก่อนว่าจะวางแค่ standard ของเครื่องหรือจะโมต่อ มันมีปลีกย่อยพอควรครับ

17. Little Turtle

0
    0
    0
    ใช่ๆ ๆๆ vvl เปลี่ยนแคม ลูก ไส้ ลากได้ย้าววว ยาวว ไม่ต้องห่วงอะไรมากมาย...

18. VVL แคมองศาสูงอยู่แล้ว ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรก็ลากรอบได้ยาวๆครับ หากเปลี่ยนไส้ในก็ทำได้ง่ายครับ ของเล่นเยอะราคาไม่แรง

19. จะวางเเค่standardคับ sr neo vvl เครื่องตอนนี้ราคาเท่าไหร่คับ

20. Little Turtle

0
    0
    0
    ก่อนผมวาง ผมอ่านบทความของคุงพี่ Kochakorn Tocheepที่ได้ทดลองทำ และให้แนวทางเอาไว้ สามรอบแล้วครับ แต่ตอนนี้ผมก็ยังดื้อเล่นเกีนร์ATอยู่เลยครับ แต่ก็คงอีกไม่นานก็คงต้องตามรอยพี่ๆ ไปอ่ะ AT ข้อจำกัดเยอะจริงครับ

21. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ตามที่พี่โก้บอกคับแคมองศาสูงยุ่แล้ว แต่เขาก็เอาแคมของ16vvlมาใส่กันองศาสูงขึ้นมาแค่เอาไปรอมกล่อง หรือใส่กล่องจูนให้เทคเปิดเร็วขึ้นลากไป8500สบาย แค่นี้มันแล้วน่ะ

22. ตอนนี้ที่หน้าซื้อ-ขาย Classified Sunny-Thailand มีมาวางขาย เครื่อง เฮดเดอร์ เกียร์ แก๊ส 24000 เอง ปกติราคานี้ได้แต่เครื่องครับ ลองเข้าไปดูคับ

23. ส่วนราคาเครื่อง W11 28,000 ...Pulsar GTi-R 45,000บาท ไม่มีเกียร์ ไม่มีเพลา ไม่มีครัช บวกลบนิดหน่อยครับ....VVL 20VE เครื่องและเกียร์ 57,000 ทุกตัวบวกลบนิดหน่อยครับ...ไว้เ็นทางเลือกครับ

24. ขอบคุนข้อมูลครับ ไว้เป็นทางเลือกนะครับ ^^

ก่อนวางเครื่องตัวไหนศึกษาพื้นฐานของเครื่องแต่ละตัวให้ชัด และหากสงสัยอะไรก็มาถามเพื่อนๆในนี้ หรือจะไปดูข้อมูลเชิงลึกเพิ่มที่ ก็จะละเอียดขึ้นครับ http://racingweb.net/forum/forums/55-Sunny-Sunny Thailand

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้