สวัสดีครับสมาชิกใหม่ครับ รบกวนถามหน่อยครับ เวลาขับไปบนทาง ที่ไม่ค่อยเรียบ จะมีเสียงดัง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อภิวิชญ์ โรพันดุง, 17 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับสมาชิกใหม่ครับ รบกวนถามหน่อยครับ เวลาขับไปบนทาง ที่ไม่ค่อยเรียบ จะมีเสียงดัง บริเวณด้านหน้า กึกๆ กึกๆด้านคนขับ โดยเฉพาะบนทางลูกลัง แก้ตรงไหนครับ

1. เช็คยางเบ้าโช้คอันดับแรกเลยครับ

2. เบ้าโช้ค เปลี่ยนด่วน

3. ผมแกะแล้ว

4. แบบนี้เสียมั้ยครับ

5. แต่ติดที่จะประกอบยังไง เอาอะไรกดสปริงครับ

6. ไปซื้อชุดกดสปริง ชุดละ 800 บาท

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อ้าวถอดแค้ไม่มีตัวกดสปริง ต้อนใส่นี้จบเลย

8. มือใหม่ครับ

9. ผมมีสำรองอยู่หนึ่งชุดของแท้ ถ้าสน ib มาครับราคากันเองฝุดๆ

10. เสร็จยัง?

11. เสร็จแล้วครับ เสียงก็ยังยุครับ

12. ขึ้นแม่แรง โยกล้อดู มันก็แน่นดีครับ

13. แต่มีเสียงกึกๆๆ

14. ลองถอดมาดูทีละตัวครับถ้าพังก็สั่งเลยครับที่คุณApichat Uttrapun

15. ให้เขาดูตัวที่เสียด้วยครับApichat Uttrapun

16. เวลาดับเครื่องแล้วมีสะบัดแรงรึป่าวครับถ้ามีก็แสดงว่าเสียแล้วครับวิธีเช็คดูแบบง่ายๆ

17. ต้องเปิดฝากระโปงดูนะครับตอนที่เราดับ เครื่องจะสะบัดนะครับ

ชุดแร็คพวงมาลัยป่าว..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้