ไวรัส อยู่ใน USB มันจะติดไปทีวิทยุได้ปะ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย หวันไหว..., 21 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    กำลังเลือกวิทยุ แบบ เสียงทรัมไดร์ได้ แต่กัวไวรัสหงะ ถ้าเครื่องเสียงติดไวรัสแล้วจะเป็นยังงัย พังเลยหรือเปล่า หรือมีโปรแกรมอะไร scan ได้มะ

1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ไม่ติดหรอกครับ

เพราะไวรัสสร้างขึ้นมาให้ทำงานบนระบบปฏิบัติการบน Computer เท่านั้น

2. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    ทำงานบนระบบปฏิบัติการ <<--- ตามท่านข้างบน

3. dewdew_Un resemble

dewdew_Un resemble New Member Member

12
    0
    0
    อยากรู้ด้วย เหอะๆ

4. moomoomoo

moomoomoo New Member Member

34
    0
    0
    อยากรู้ด้วย

5. HeavenDog

HeavenDog New Member Member

1
    0
    0
    ไม่ทราบครับ ว่าติดได้มั้ย แต่เคยมีประสบการณ์ตรง เป็น MP3 Player ยี่ห้อ Sumsung ไป Copy เพลงจากเครื่องที่มีไวรัส ปรากฎว่า เจ๊งครับ เปิดไม่ติดเลยทีนี้ พังเลย

แชร์กันครับ เพื่อเป็นข้อมูลในการพิจารณา เสียบ USB ในแต่ละครั้ง Scan virus ก่อนก็ดีนะครับ อย่าประมาท

6. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  7. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    เสียวเหมือนกันครับ

8. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  9. The Rev

The Rev New Member Member

4
    0
    0
    ไม่ติด 100% ครับ

10. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณคับ...

11. Panta

Panta New Member Member

2
    0
    0
    วิทยุทั่วๆไป ที่ไม่สามารถ copy เพลงลง USBได้ ก็ไม่ติดหรอกครับ เพราะ .....จะพูดยังไงให้เข้าใจง่ายๆดี
    เพราะว่า USB มันอ่านได้อย่างเดียว มันปฏิบัติการสนองการทำงานของไวรัสไม่ได้
    ง่ายๆก็คือ USB ที่เล่นได้อย่างเดียว มันไม่รู้จักไวรัสครับ

12. club_corsa

club_corsa New Member Member

127
    0
    0
    ..ไม่ติดครับ แต่มันจะเป็นพาหะไปติดเครื่องอื่นได้ครับ

13. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    ไม่หรอกครับ

14. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    น่าจะไม่นะครับ เพราะ Front แล้วอ่านได้อย่างเดียว

15. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
  16. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ไม่ติดแน่นอนครับ....

17. blue PSU

blue PSU New Member Member

26
    0
    0
    ในเครื่องเล่นเก็บโปรแกรมไว้ใน PROM อ่านโปรแกรมได้อย่างเดียว ซึ่งโรงงานผู้ผลิตเขียนโปรแกรมทุกอย่างที่ใช้งานลงมาแล้ว ไม่สามารถเขียนซ้ำได้ เพราะฉนั้น Virus ไม่สามารถเขียนลงใน PROM ได้ครับ

18. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขอบคุณมากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้