>> ไล่ฝ้า กะ กระจกไฟฟ้า QueenCab

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย blackpoodle, 19 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blackpoodle

blackpoodle New Member Member

5
    1
    0
    อยากทราบว่าจะติดตั้งอุปกรณ์เพิ่มเติมสองรายการนี้ พอจะแนะนำได้ไหมครับ รถเป็น QueenCab SLX ครับ
    1. ไล่ฝ้ากระจกหลัง เอาของรุ่น Wingroad มาใส่ได้เลยป่าวครับ ต้องดัดแปลงมั๊ย
    2. อยากได้กระจกไฟฟ้าอ่ะ พอจะมีอะไหล่รุ่นไหนมาัดัดแปลงใส่ได้บ้าง

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตอนนี้ไม่ค่อยมีคนใส่ใจแล้วคับ คือพังก็พังเลยอ่ะ ความจริงแล้วมันก็ไม่ค่อยได้ใช้งานเท่าไหร่อ่ะคับ ส่วนมากก็ต้องเอาผ้าเช็ดทำความสะอาดอยู่แล้วอ่ะคับ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อิอิ ของผมติดเส้นเดียว ฮ่าๆๆๆๆ เปิดไปก็ไร้ปาโยชน์ ซ่อมก็ไม่ได้ อิอิอิอิ.....
    เลิกเปิดไปและเปลืองน้ำมัน ฮ๋าๆๆๆ เกี่ยวมะนี่:p

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    กระจกไฟฟ้ายกประตูครับง่ายสุด คู่นึงไม่เกิน 5000 บ
    ยังไม่รวมทำสีนะครับ
    ส่วนไล่ฝ้าก็หาตามร้านกระจกเปลี่ยนได้เลยนะแต่ไม่ทราบราคาอ่ะ
    ใช้แวนแล้วมันมาทั้งบานหลังเลย

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    จิงด้วยคับ

6. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ตั้งแต่ซื้อรถมา ใช้แค่ครั้งเดียวเอง หลังจากนั้นก็พัง

7. PK-POWER

PK-POWER New Member Member

136
    8
    0
    ไล่ฝ้า Queen Cap กับ Wingroad ใส่กันได้ครับ แต่รถผม wingroad เปลี่ยนไปเป็น กระจกบานเลื่อน ของ Queen Cap แทน มีคนนั่งหลังก็แง้ม กระจกเอา เหอๆๆ ได้ประโยชน์ดีครับ

ส่วนเรื่องกระจกไฟฟ้า แรกๆ ผมก็อยากได้ครับ แต่ หลังๆ ใช้ไปใช้มา เริ่ม ชิน เหอๆๆๆๆๆ เพราะวันๆนึงไม่กี่ครั้งไม่ค่อยคุ้มครับ เก็บเงินไปเติม แก๊ส ดีก่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้