ไม่ทราบว่าหลอดไฟหน้ารถใช้แบบไหนค่ะ หาซื้อได้จากที่ไหนได้บ้าง...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Angels Gabriel, 26 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Angels Gabriel

Angels Gabriel Guest

0
    0
    0
    ไม่ทราบว่าหลอดไฟหน้ารถใช้แบบไหนค่ะ หาซื้อได้จากที่ไหนได้บ้าง
    ตอนนี้มีปัญหาความร้อนหมัอน้ำร้อน เกวัดความร้อนเตือนเร็วมาก แต่น้ำไม่ยุบหม้อน้ำทำงานปกติ ขับทางไกลไม่มีปัญหา ใช้เครื่อง 4a มันเป็นเพราะอะไร ช่างปวดหัวมาก ไม่รั่วไม่ซึมล้างแล้ว เค้าบอกแผงแอร์อยู่ติดหม้อน้ำเกินไปจะทำให้มันห่างกันสัก 2 นิ้ว มันจะโอเคมั้ย

2. Chock Up

Chock Up Guest

0
    0
    0
    ต่อเกจวัดใหม่เลยครับ

3. Chock Up

Chock Up Guest

0
    0
    0
    ผมเครื่อง 7a วางเครื่องแรกๆก็เป็นเหมือนกัน หาสาเหตุไม่เจอ เลยซื้อเกจวัดมาต่อต่างหาก ใช้มา4 5 ปีแล้วครับ

4. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ไม่เกี่ยวกับแผงแอร์แน่ๆครับ เพราะของเดิมๆมันก็ติดก็ไม่เห็นความร้อนจะขึ้น ดูพัดลม ดูหม้อน้ำว่าไม่ตัน หรือตาม พี่ Chock Up นี้เลยครับ...

5. ลองติดเกจเพิ่มก่อนเลยครับ เพราะอย่างไงอาจเป็นได้่ว่าไม่สัมพันธ์กับเรือนไมล์ จะได้รู้กันไปเลยว่าร้อนจริงหรือปล่าว เกจตัวละ 550 บาทขึ้นไป จัดสักตัว จะได้ไม่ต้องกังวลอีกครับ

6. Angels Gabriel

0
    0
    0
    แล้วหลอดไฟหาซื้อที่ไหนได้ ใช้ตามท้องตลาดทั่วไปได้มั้ยค่ะ

7. อุดมออโต้ช็อป(087-0872215)ที่สวนสยามมีขายหลอดไฟ HB 5 ครับ 200บาท

8. Angels Gabriel

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากนะค่ะ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้