ไม่ทราบว่าทำยังงัยให้รถมันเงาแบบสุดๆๆ เลยอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Azazal, 25 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Azazal

Azazal New Member Member

21
    1
    0
    คับพอดีผมเอา E-car ไปทำสีมาใหม่อ่ะคับขัดสีเนียนล่ะคับ เหลือแต่อยากทำให้มันเงาเนียนๆๆๆเลยอ่ะคับ ทำยังงัยอ่ะคับ เห็นเค้าบอกว่าต้องเคลือบสี นี้ต้องเคลือบยังงัยเหรอคับขอรายละเอียดหน่อยน่ะคับ เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาลงให้ดูน่ะคับรอทำให้มันเงาก่อนอ่ะ ขอขอบคุณทุกคำตอบน่ะคับ ช่วยผมทีน่ะคับ

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    จิง ๆ แร้ว สีรถจะเงาไม่เงา อยู่ที่แล็คเกอร์ที่ผสมตอนพ่นสีอ่ะคับ ถ้าแล็คเกอร์ดี ๆ จะเงามาก ๆ อย่างรถผมทำสีมาเกือบปีแล้ว ไม่เคยเคลือบสีเลย ยังเงาแว๊บอยู่เลยคับ

3. tongz

tongz New Member Member

8
    0
    0
    ลองหาร้านคาร์แคร์ที่ไว้ใจได้ ขัดสี เคลือบสีดูอ่ะครับลองทำแบบดีๆ สักครั้ง ครั้งต่อไปเราก็ค่อยมาล้างเองเคลือบเองก็ได้ครับ

4. Azazal

Azazal New Member Member

21
    1
    0
    ขอบคุณมากน่ะคับ แล้วมีร้านคาร์แคร์แถว นนทบุรี ตรงไหนแนะนำมั้ยคับคือราคาประมาณเท่าไหร่เอ่ย ขอโทดทีถามละเอียดไปนิดอ่ะคับ จะได้รู้ว่าราคามันอยู่ที่เท่าไหร่กัวโดนหลอกอ่ะคับ

5. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    อยากรู้ราคาด้วยครับ:D

6. rafarel

rafarel New Member Member

34
    1
    0
    อยากทราบเบอร์สีเหลือง ที่อยุ่ในรูปอ่ะ ใช่รถพี่อ่ะป่ะครับ
    จะทำสีเหลืองแต่หาสีสดๆโดนๆไม่ได้อ่ะ

7. nut26

nut26 New Member Member

106
    2
    0
    ลองหาร้านคาร์แคร์ที่ไว้ใจได้ ขัดสี เคลือบสีดูอ่ะครับ

8. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    หาร้านคาร์แคร์ เอาที่ขัดเคลือบสี 12 เดื่อนนะจะอยู่ได้นาน

9. stronger

stronger New Member Member

55
    2
    0
    ส่วนมาก ถ้าทำสีทั้งคันประมานเท่าไหร่ จากหน้าใหม่

10. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    คุณภาพมักมา ตามราคา

แถวบ้านมีตั้งแต่ 14000 รอบคัน ยัน 50000 ก้อมี

คุณาพที่เห็น ตามราคาเลยคร๊าบบบบบ

เลือกเอา แต่ไม่แน่ๆ ถูก แต่ ดี อาจจะ ( อาจจะนะ) มีก้อได้

แต่ผมก้อทำมาถูกนะ 15000 รอบคัน

ผลคือ เหี้ย มากมาย เซ็ง รู้งี้ ยอมลงทุนหน่อยดีก่า

แต่ตอนนี้ไปเก็บมาใหม่ ไฉไล ก่าเดิม

11. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
  12. stronger

stronger New Member Member

55
    2
    0
    ขอบคุนมากที่แนะนำจากหน้าใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้