ไฟ MICAS ติดครับ มันคือไฟอะไรครับ R34 GT t

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย THANAKRIT HIRUNPINYOPAS, 28 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

THANAKRIT HIRUNPINYOPAS New Member Member

18
    0
    0
    ไฟ MICAS ติดครับ มันคือไฟอะไรครับ R34 GT t

รบกวนสอบถามหน่อยน่ะครับ สตาทตอนรถอยู่บน แม่แรงอ่ะครับ ล้อลอย

2. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    HICAS หรือป่าวครับ น่าจะเป็นระบบเลี้ยว 4 ล้อครับ
    ลองเช็คดูครับ

3. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    อย่าง หล่อ ว่าครับ

4. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

THANAKRIT HIRUNPINYOPAS New Member Member

18
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

แล้วมันเลี้ยว4 ล้อได้ด้วยเหรอครับ ผมใช้ R34 GT-T RB25 turbo NEO AUTO ครับ น่าจะเป็นตัวขับหลังใช่ไหมครับ เวลาใช้มันจะเป็นยังไงครับ พอดีรถผมยังขับไม่ได้ครับ เลยยังไม่ได้ลอง ได้แค่ติดเครื่องเฉยๆครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวรถเส็ด ผมขอเป็นสมาชิกด้วยคนน่ะครับ

ขอถามอีกนิดครับ ตัวนี้มันมี LSD หรือเปล่าครับ

R34 GT-T RB25 turbo NEO AUTO มันมีสเปคอะไรที่ควรรู้บ้างครับ ต้องระวังอะไรบ้างครับ

5. puky

464
    28
    0
    ได้สิครับก็มันมีแร๊คหลังคอยควบคุม แต่ล้อมันไม่ได้เลี้ยวเยอะเหมือนล้อหน้าหลอกน่ะครับ ซึ่งมันจะทำให้วงเลี้ยวแคบลง และน่าจะคอนโครนรถได้ง่ายขึ้นเวลาเข้าโค้ง รถผม 32 4ประตูก็มีแต่ไม่เคยได้ใช้เหมือนกันซื้อรถมาไฟมันก็โชว์เหมือนกัน และก็ไม่ได้เข้าไปเช็คดูที่ศุนย์ ของผมถอดออก แล้วล๊อคมันไว้เรียนแบบรถแรง แต่จริงแล้วมันเสีย ตัวนี้มันจะมีโซลินอยดูด้านหน้ารถของผมอยู่แถวซุ้มล้อขวา แล้วมันจะมีท่อไปต่อเข้ากับแร็คท้าย โดยมีกล่องควบคุม ไงก็ลองเข้าศูนย์ให้เขาเช็คดูครับ

ส่วนที่ถามว่ามี LSD ไหมค่อนข้างแน่ใจว่ามีมา ก็ลองดูง่ายๆ เห็นว่ายกล้อขึ้นมาแล้วก็ลองหมุนล้อข้างใดข้างหนึ่งดูหากล้ออีกข้างมันหมุนไปทางเดียวกันก็มี LSD ครับ และหากลงพื้นแล้วลองขั้บยูเทรนดู หากมันดังแต๊กๆ ลั้นๆ ที่เฟืองท้าย เหมือนมันจะพัง ก็แสดงว่า LSD แต่งครับ

34gtt เป็นรถขับหลัง เครื่อง 25neo สเปคตามลิ้งล่างครับ ผมทราบคร่าวๆ ประมาณนี้ ไว้ให้เพื่อนๆ มาช่วยตอบเสริมครับ ไงก็ยินดีตอนรับสู่ครอบครัว โดนัส ครับ

http://nissanskyline.6te.net/GTT_spec.htm

รูปตัวล๊อคล้อหลัง ไว้เป็นวิธีสุดท้ายของเดิมที่ให้มาเขาทดสอบแล้วว่าดี หรืออยากจะโม 1000 ม้า ก็ล๊อคไว้ครับกันล้อดิ้นครับ

6. puky

464
    28
    0

7. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

18
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อมูล กระจ่างขึ้นเยอะเลยครับ

8. lorkode

552
    1
    0
    ตามที่พี่ปุ๊กกี้ว่าเลยครับ.....ระบบเลี้ยว 4 ล้อมีอยู่ในบอดี้นิสสันหลายตัว
    300 zxก็เช่นกันแต่เป็นแบบน้ำมัน ไม่ได้เป็นไฟฟ้าแบบของR34 ไม่ได้มีไว้เพื่อ อะไรแต่มีไว้สำหรับ
    การช่วยเลี้ยววงแคบครับ ส่วนบ้านเราเคยมีพวกเอามาแปลงใส่ เซฟิโร่
    หรือรุ่นอื่นก็เคยมีครับ แปลงไม่ดี
    เลื้อยเป็นงูเลยนะครับ ส่วนเรื่อง LSD หาใส่ได้เยอะแยะครับ ใส่เต็ดซิ่ง
    วิ่งดีผิดหูผิดตาเลยครับ

ยินดีต้อนรับครับ
    ตอนนี้เรามีน้องในคลับหัวฟู
    แอบไปใช้ R-34 GTTอีกคนแล้ว สงสัยกำลัง สุ้มทำอยู่
    เช่นกัน คันเก่าขับ r30 แดงดำ 5555 รีบๆเอามาโชว์นะ

9. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

18
    0
    0
    เต็ดซิ่งแพงไหมครับ ประมาณเท่าไรครับ วิ่งดีกว่าเต็ดเดิมอีเหรอครับน่าสนใจครับ หาซื้อที่ไหนครับ

10. puky

464
    28
    0
    เต็ดซิ่ง มีเห็นขายเยอะอยู่ มีให้เลือกหลายยี้ห้อ หากเป็นมือสองก็ราคา 8000 ถึง หมื่นต้นๆ ในหน้าซื้อขาย rcweb,Ceffiro club.............. ก็มีครับ

11. lorkode

552
    1
    0
    ช่ายครับเยอะแยะมากมาย เต็ดเดิม สกาย์ 4.1 หรือ4.3 ก็เลือกเอาเลย
    ครับตามการใช้งานในชีวิตประจำวัน ถ้าวิ่งต่างจังหวัดบ่อยก็ 4.1ไม่กิน
    รอบเครื่องมากแต่ ถ้าอยากปรี้ดปร๊าดก็ 4.3 นี่เต็ดเดิมสกายราคาเริ่มต้น
    ที่3000-5000 ส่วนเต็ดซิ่ง ก็พวก นิสโม่ 2WAY พวกTOMEIพวก
    CUSCOราคา ก็เริ่มต้นที่8000 อย่างที่พี่ปุ๊กกี้ว่าครับ เต็ดพวกนี้
    เลี้ยวปุ๊บลั่นปั้บ ไม่ได้พังนะครับ จับดีจัด 5555 คัดสันเอาเลย ดูแค่รูยึดเพลาข้าง
    ให้ตรงกันแค่นั้นเองครับ เพลา 5 แฉก หรือ น๊อต 6 ตัวประมาณนี้ครับ

12. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

18
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม

พี่ครับมีใครใช้RB25DET แล้วติดแก๊สบ้างไหมครับ พอดีเป็นรถจดประกอบครับ ต้องจดเป็นแก๊สอ่ะครับ

13. lorkode

552
    1
    0
    เยอะอยู่ครับในคลับก็หลายคัน ส่วนใหญ่ถ้าเป็นRB
    ติดแบบหัวฉีด ชัวส์ที่สุดครับ ปัญหาจะน้อยกว่าพวกติดแบบ
    มิ๊กเซอร์ ผมไม่ได้ใช้แกสนะครับ แต่พวกๆใช้กันอยู่มีทุกปัญหา
    ถ้าติดแสดูเรท่องความร้อนให้ดี เพราะแกสจะทำให้เครื่องร้อนมากกว่าปรกติ
    เพราะงั้นระบบน้ำระบบ หล่อเย็นควรดีเยี่ยมครับ

14. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    555555555555 ใครอ่ะพี่หล่อ 5555555555555555
    ของผมแค่ 25GT ไม่โบ วิ่งเป็นเต่าแน่ๆเลยพี่ 5555
    รอเรื่องรถให้เรียบร้อยอยู่เนี่ยพี่ไม่ไหวแล้วอยากขับ อิอิอิอิ

15. lorkode

552
    1
    0
    ก็ยก 25 ในR30 ไปใส่ 34 ดิ ไม่ยาก
    ...... แป้บเดียวปรี๊ดปร๊าดเลย.........

16. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    5555 R34ไม่ซิ่งพี่อิอิ

17. lorkode

552
    1
    0
    เอ้ยไม่ได้เติ้ด ศักดิ์ศรีมันค้ำคออยู่
    เชื่อเถอะ เอ็งทนได้ไม่นานหรอก555
    เด๋วก็ธาติไฟเข้าแทรก 555555

18. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

18
    0
    0
    อยากขับบ้างแล้ว ไม่รู้เมื่อไรจะได้ขับสะที เซงงงงงงงง

19. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    5555555 ถ้าซิ่งก็ซิ่งแบบ NA v่ะพี่จนกว่าเครื่องจะพัง 555555555555555555555

เหมือนกันเลยครับ 55555555
    ของผมก็ จะเดือนแล้ว ตั้งแต่ ต้นเดือนที่ กำลังประกอบ
    แต่ประกอบ อาทิตย์เดียวเสร็จ หลังจากนั้น 3อาทิตย์จอดเหมือนเดิมเลยครับไม่ได้ทำอะไร
    เขาบอกว่ารอคิวอยู่ เห่ะๆๆๆ

20. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

18
    0
    0
    เห็นว่าอาทิตย์หน้า น่าจะOK แล้วอ่ะครับ ใกล้ความจิงแล้ว

21. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ยินดีด้วยครับ ^^ :D

22. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

18
    0
    0
    ของคุณTHIRD_R30 รุ่นเดียวกับผมเปล่าครับ แล้วจะเส็ดเมื่อไรครับ

23. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ของผมเป็น25GT ตัวไม่เทอร์โบอ่ะครับ อยากให้เสร็จภายในเดือนนี้อ่ะครับไม่รู้ทันเปล่า 555

24. จะไปยากอะไรน้ำตาลทรายซักนิดก็จบ 5555

25. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ไม่รีบพี่ 5555555555555
    อยากซิ่งก้เอา 30 ไว้ซิ่ง อยากหล่อก็ 34

เมื่อ2อาทิตย์ที่แล้วบอกว่า รออีก 2 อาทิตย์เสียภาษีอยู่
    วันนี้โทรไปถามก็เหมือนเดิมเลย รออีก2อาทิตย์

อยากขับแว้ววว 55555 รออร๊อออรออออ

26. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

18
    0
    0
    แล้วทำยังไงไฟHICASถึงจะดับอ่ะคับ แล้วพวงมาลัยมันหนักๆด้วยคับ เหมือนไม่มี POWER คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้