ไฟ air bag โชว์

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jit95, 21 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ไฟแอร์แบคโชว์ครับช่วยหน่อยครับ

2. amt

amt Member Member

61
    0
    6
    ลองไล่สายสัญญาณต่างๆ ดูก่อน เช่นปลั๊กที่ต่อเข้า Sensor ใกล้ไฟหน้า ซ้าย-ขวา รวมถึง ปลั๊กเข้า Air bag ทั้ง สองตัว อันแรกมักเป็นปัญหาบ่อยบางทีซ่อมอะไรด้านหน้ารถแล้วดันไปโดยสาย Sensor หลุด โดยไม่ได้ตั้งใจ

3. jit95

382
    0
    0
    สายมันอยู่ตรงไหนครับท่านที่ คล้ายๆสายเบรคมอร์ไซค์โยงไปหาไฟหน้าอะป่าวครับ

4. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    สายนั้นรู้สึกจะเป็นสายปรับตั้งระดับสูงต่ำไฟหน้ามั้งครับ ของผมก็โชว์นานๆที:D

5. amt

amt Member Member

61
    0
    6
    เป็นสายไฟเส้นเล็กๆ ต่อเข้ากับ Impact Sensor ตัวSensor อยู่ด้านหลัง Grill (ใกล้ๆ กับไฟเลี้ยวหน้า ทั้งซ้าย-ขวา) มีสองตัว เวลารถถูกชนด้านหน้า Sensor ทั้งสองตัวนี้จะส่งสัญญาณ ให้ Air-bag ทำงาน ปัญหาที่พบโดยมาก ปลั๊กมักจะหลุดโดยไม่ได้ตั้งใจ เช่นเวลาซ่อมอะไรด้านหน้า มืออาจจะไปโดนปลั๊กหลุด

6. jit95

382
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปดูครับ

7. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    อืม อยู่ข้างใต้แบตข้างหม้อน้ำ มีสองฝั่ง.....

ใกล้ไฟเลี้ยวตรงไหนอ่ะงงงงงง

8. jit95

382
    0
    0
    ขอบคุณครับ

9. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ของผมเคยเป็น

แต่ไม่ใช่แอร์แบกที่เสีย

แตรค้าง

ลั่นถนนเลย

สรุป แผ่นแตรเสีย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้