ไฟในเก๋งไม่ติด แก้ยังไงครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nitcha, 27 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    รถผมเป็นควีนส์แค้ปนะครับ ไฟในเก๋งมันไม่ติด (ตั้งแต่ตอนไหนไม่รู้) ผมคิดว่าหลอดขาดก็ซื้อหลอดใหม่มาเปลี่ยนแล้ว แต่ก็ยังไม่ติดอยู่ดี ไม่ทราบเพื่อน ๆ ในคลับท่านใดเคยมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ :rolleyes:

2. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    เปิดสวิทโคมแล้วลองเอามิเตอร์จับโวลดู..ที่โคม ถ้าโวลมา ก้อดูกราร์วขาดป่าว ผมเคยเป็นสายกราร์วละลาย
    และดูที่สวิทประตูด้วย เปิดประตูก่อนแล้วไปวัดโวล ที่โคม..เช็คคร่าวๆ..รอเทพๆมาเสริมอีกละกาน..55

3. Nitcha

640
    1
    0
    ขอบคุณครับ มาช่วยเร็วมาก ๆ

4. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ฟิวขาดปะคับของผมเคยเป็น..อิอิ

5. Nitcha

640
    1
    0

ฟิวส์เหรอครับ อืม...น่าสงสัยแฮะ เดี๋ยวจะลองไปดู

แต่มันอยู่ที่แผงฟิวส์ตรงด้านล่างทางขวาของพวงมาลัยใช่ไหมครับ

6. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ถุกถุกถูกต้องแล้วคร๊าบ
    อยู่ด้านล่างข้างขวาของคอนโซนนั่นแหละคับ
    (บางทีจุดเล็กๆทำให้เรามองข้ามไปคับ):D:D:D

7. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    ขั้ว อาจจะสกปรกก็ได้นะครับ ผมเคยเป็น ลองขัดๆ แล้ว เอา wd ฉีดซะหน่อย ก็ติดแล้ว

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามหลายๆท่านด้านบนเลยครับ

9. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    เก็บข้อมูลครับ

10. ใช้ได้ยังครับท่าน

11. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ใช้ได้หรือยังครับมาเก็บข้อมูลครับผม

12. Nitcha

640
    1
    0
    ใช้งานได้แล้วครับ ฟิวส์ขาดจริง ๆ ด้วย ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ:teeth:

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่ต้องเกรงใจครับ ถามได้ทุกกรณี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้