ไฟเลี้ยวที่โคมหน้า

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย coromant, 14 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    พอดีอยากทำไฟเลี้ยวที่โคมหน้าของ ES 05 ให้ติดตลอด ต้องเบิก Part อะไรบ้างครับ ใครรู้ช่วยบอก Part No. หน่อยครับ เอาทั้งขั้ว และหลอด เลยนะครับ ขอบคุณครับ

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ไม่ต้องเบิกครับ ใช้ สายไฟต่อเข้ากับสายไฟหรี่ครับ แล้ว ต่อเข้ากับตัวต้านทานด้วย (ไม่รู้เรียกงี้อ๊ะป่าว) แล้วก็ไปต่อกับสายไฟก่อนถึงขั้วหลอดอีกที ส่วนสาย ไฟเลี้ยวก็คงไว้ดังเดิมครับ

เวลาเปิดไฟหรี่ ไฟเลี้ยวจะติดค้างด้วยครับ แต่ ความเข้มของหลอดจะน้อยกว่า เวลาเราเปิดไฟเลี้ยวครับ เพราะ เราใส่ตัวต้านทานเข้าไป

ทำตามพี่โอ๋ psYchosis ว่าได้เลย แต่ภาพสงสัยจะหมดอายุแล้ว ยังไง รบกวนพี่โอ๋มาอัพให้อีกนะคับ ภาพ อ่ะ อิอิอิ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=244484&page=2

หรือ ทำเองไม่ได้ ติดต่อ พี่คิง หรือ จ๊อด ได้ครับ :D:D:D

3. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    จริงมันมีหลายวิธีครับ แล้วแต่ถนัดและชอบกับรูปแบบการติดสว่าง
    ถ้าตามที่ป๋องบอกก็เป็นรูปนี้ครับ

4. ต้นes

ต้นes New Member Member

59
    0
    0
    ทำวิธีไหนดีครับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ รื่ อ ง D I Y ต้ อ ง พี่ โ อ๋เ ล ย อิ อิ

6. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    วิธีนี้ซิง่ายสุดครับ.......โอ๋ต่อให้ด้วย...ล้อเล่น

7. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ข้อมูลดีอีกละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้