ไฟเบรคมือที่หน้าปัดค้างครับ P11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Ekeng_it, 23 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    เหตุการมันเป็นเช่นี้ครับพี่น้อง

เมื่อคืนผมดึงเบรคมือไว้ แล้วพอตื่นเข้ามา ปลดเบรคมือ แต่ไฟเบรคที่หน้าปัดไม่ได้ครับ แต่วิ่งรถไปได้ซักพัก ดับเองครับ พอไฟดับผมก็เอาเบรคมือขึ้นอีก แล้วก็ปลดเบรคมือ ก็ไม่พบสิ่งผิดปกติใดๆ เลยครับ สรุป มันจะค้างเฉพาะเวลาเราดึงเบรคมือไว้เป็นเวลานานๆ ครับ เช่นจอดรถที่ทำงาน จอดที่บ้านครับ พึ่งเป็นเมื่อไม่กี่วันนี้ครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับจะได้แก้ไดกครับ
    ขอบคุณครับ

2. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ลองดูกระปุกน้ำมันเบรคว่าต่ำไหมครับ

3. เที่ยวละไม

เที่ยวละไม New Member Member

18
    0
    0
    ช่ายครับ ตามท่าน mommamz....ระดับน้ำมันเบรคต่ำกว่าขีดหรือเปล่า....ลองเติมให้เต็มๆกระปุกดูครับ

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ถ้าน้ำมันเบรคต่ำ อาจเป็นได้ว่าผ้าบางเบรคใกล้จะหมดแล้ว ถ้าเติมไประวังตอนเปลี่ยนผ้าใหม่ เด๋วมันจะล้นกระปุก

5. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    จริง ๆด้วยครับ น้ำมันเบรคต่ำ ผมเติม ไปนิดหนึ่ง ก็หายแล้วครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้