ใช้ผ้าเบรคไรกันมั่งครับ

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย pikkoro, 25 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pikkoro

pikkoro New Member Member

158
    0
    0
    ผมกำลังจะเปลี่ยนผ้าเบรคทั้งหน้าและหลัง ใครใช้อะไรแล้วแจ่มมาแนะนำกันมั่งครับ

ของเดิมที่ใช้อยู่ เป็น Bendix Metal King หน้าดิสก์
    หลังดรัมก็ Bendix แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นเดียวกันป่าว

ทำที่ shell auto serve ราคาทั้งหมด ประมาณ 3 พัน รวมเจียร์จาน 4 ด้าน

ใครมียี่ห้อไหนแจ่มๆ ราคาไม่แรงมาแนะนำมั่งนะ

2. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ผม bendix ตัวธรรมดาเขม่าเพียบครับ ราคาก็ประมาณ1000 มีทอนครับ ที่ร้านพรเทพครับ

3. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    โอ้วแม่เจ้า 3พัน...
    ของผมเหมือนคนข้างบนเลย....เปลี่ยนพร้อมกันด้วย....
    เขม่ามี....ก็ขยันล้างเข้าไปดิเอล้ออ่ะ....แต่นิ่มและเงียบมั่กๆ

4. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ผมใช้เมทัลคิง ในความรู้สึกก็งั้นๆอ่าครับ ใจผมยังชอบของ 0 มากกว่าเลย

5. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    Nap สีชมพูครับ

ไม่เคยใช้หรอกเขาเล่าว่าดี งุงิงุงิ

6. ch.surapong

ch.surapong New Member Member

164
    4
    0
    ใช้ของโตโยต้าอยู่ครับ

เบรคดีครับ เสียงไม่ดัง ราคาน่าจะประมาณพันนิดๆนะครับ

ตอนผมซื้อผ้าดิสก์หน้าร้านแถวบ้าน 1,350 แต่ว่าแพงไปนิดนะ

ลองถามดูหลายๆร้านก่อนจ้า

7. pikkoro

pikkoro New Member Member

158
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ สำหรับคำแนะนำทั้งหลาย แต่เหมือนว่า ไอ้ที่ใช้อยู่นี่มันดังอ่ะ เวลาออกตัวปล่อยเบรคจะดังนิดๆ กับเวลาใกล้จะหยุดอ่ะจะดัง ฝุ่นเยอะ แต่หนึบดี แหมมันจะมีมั้ยแบบว่า นิ่มๆหนึบๆ ไม่ดัง ฝุ่นน้อยๆ

8. yak

yak New Member Member

17
    0
    0
    bendix ก็หนืบดีนะ ล้างหน้าใหม่ แจ่มเลยเพื่อน.................

9. VeeZaa

VeeZaa New Member Member

72
    1
    0
    ใช้ Akebono รุ่น dj ครับ ที่ติดมากับดิสก์จานใหญ่ของญี่ปุ่นอ่ะครับ

มีคนเค้าขายอยู่อ่ะเป็นของมือ 2อ่ะครับ ราคา 500 บาท ใช้ดีไม่มีเขม่า เสียงเงียบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้