ใครรู้บ้าง วาล์วน้ำใส่เครื่องบี ถ้าไม่ใช่ของแต่ง มีตัวไหนเปิดอุณภูมิต่ำกว่าของสแตนดาสบ้าง (รวมทั้งเท

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย กอล์ฟครับ, 17 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ของผมเครื่องฝาดำ บี18 เนื่องจากของเก่ามันลาโลกเลยถอดออก
    โดยปกติ ถ้าจำไม่ผิด จะเปิด76 องศา กับเทอร์โมพัดลมทำงาน90 องศา
    จะหาของแต่งมาใส่ ราคาก็แพงจนเกินไป รวมสองตัวราคาสี่ห้าพันบาท
    เคยเห็นโตต้าและหลายๆรุ่นเทียบใส่ กับเครื่อง เอ เปิดไวขึ้นกว่าเดิม แต่ไม่เท่าของซิ่ง เลยไม่รู้เครื่องบี เราเทียบกับตัวไหนแล้วเปิดที่เท่าไหร่ครับ

ยังไงรบกวนพี่ๆ ด้วยครับ อยากประหยัด อย่างพอเพียง
    ขอบคุณครับ

1. Tmz13

Tmz13 New Member Member

7
    0
    0
  2. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    เหนราคาแล้วลมจับ ของสปูน วาล์ว2990 กับเทอร์โม 1900 รวมแล้ว กว่า5000 บาท (รวมค่าน้ำมันขับไปซื้อ)
    ใครรู้บ้าง หาเทียบกับรุ่นใดที่เปิดต่ำกว่า78 บ้างครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้