ใครมีรูปวงจรการต่อ ระบบไฟ รีเลย์ ซันรูฟ รบกวนโพสให้ดูหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Aong_EG, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aong_EG

Aong_EG New Member Member

24
    0
    0
    คือว่า ผมมีซันรูฟ แล้วต่อสายตรงโดยการดัดแปลงสวิตซ์ครับ ใช้วิธีการกดเปิดเหมือนกดกระจกไฟฟ้า โดยไม่ได้ผ่านรีเลย์ แต่ตอนนี้ได้รีเลย์มา 1 คู่ (รีเลย์ 1 อันมีสายไฟอยู่ 6 เส้น เส้นใหญ่ 3 และเส้นเล็ก 3) ตอนนี้ของครบแล้วครับ แต่ต่อไม่เป็น มีใครจะพอแนะนำได้บ้างครับ ว่างต่อยังไง หรือ แนะนำร้านก็ได้ครับ

2. king

king New Member Member

86
    3
    0
    อยากเห็นเหมือนกานครับ...........

3. i-key

i-key Member Member

47
    2
    8
    ดีเลย์มันมีสายไฟ แค่ตัวละ 5 เส้นไม่ใช่หรอครับ ผมดูผังการต่อใน ซีวิคแมนนวลแล้ว
    ใช้ดีเลย์เปิด 1 ตัว ดีเลย์ปิด 1 ตัว เดี๋ยวถ้าสแกนแล้วจะมาลงรูปให้ดูครับ

4. Aong_EG

24
    0
    0
    ผมดูในรีเลย์ที่ซื้อมาแล้วครับ ที่ผมได้มามันมีสายไฟเส้นใหญ่ 3 เส้น และเส้นเล็ก 3 เส้นครับ แต่ยังไม่ได้ดึงปลั๊กข้างในดูว่ามันมีเขี้ยวต่ออยู่ 5 เขี้ยว สายลอยไว้เฉย ๆ 1 เส้นหรือเปล่านะครับ เดี่ยวเย็นนี้ไปถ่ายรูปรีเลย์มาโพสให้ดูครับ

5. i-key

47
    2
    8
    ตามรูปครับ

K.pattanapong ถูกใจสิ่งนี้
  6. Aong_EG

24
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ I-Key มากๆ เลยครับ อุตสาห์ไป SCAN มาให้ดูครับ เดี่ยวเสาร์นี้ว่าจะให้ช่างไฟต่อให้ครับ มีสวิตซ์ซันรูฟ + รีเลย์ 1 คู่ สำหรับสไลด์ เปิด และ ปิด แล้วมันต้องมีกล่องมีอะไรเพิ่มอีกมั๊ยครับ เพื่อน ๆ ผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2008
  7. i-key

47
    2
    8

ไม่ต้องมีกล่องอะไรเพิ่มเติมแล้วครับเพราะมีดีเลย์แล้วแค่มีปลั๊กเสียบเข้ากล่องฟิวส์ แล้วก็เสียบเข้าสวิทซ์ครับ

8. K.pattanapong

K.pattanapong New Member Member

1
    0
    1
    รูปไม่ขึ้น พอดีหาอยู่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้