ใครที่เล่นบน เกษตร - นวมินทร์ คืนนี้รบกวนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Drink, 27 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    คืนนี้เมื่อ ตี 1 กว่าๆ บนถนน เกษตร-นวมินทร์ มี ES มาเล่นกับผมคันนึง ตอนผมประกบคู่เชง EK และ 3door รถ ES เหมือนจะสีบรอนมั้งครับแต่ไม่รู้อยู่ในคลับมั้ย ช่วงทีเล่นกันรถผมบังโคลนหน้าซ้ายหลุดพอดี รถเป๋ไปหน่อยนึงอันตรายมาก พอจะวนกลับไปเอาก็มีตำรวจขับรถรอบเลย เลยไปหลบกับเพื่อนแถวลาดปลาเค้าสักครู่ พอเมื่อกี้กลับมาหาบังโคลนดูก็หายไปแล้ว รถที่เชงกันหายหมด แม้แต่คนจอดดู รบกวนว่าถ้าเจอช่วยเก็บไว้ให้หน่อยนะครับ แล้วโทรหาผมหน่อย ผมเครมประกันไม่ได้ มันบอกว่าไม่มีซาก ใครมีอะไหล่ที่เสียแล้ว ก็โทรมาได้นะครับ เป็นบังโคลนหน้าซ้าย ของ ES ขอบคุณมากครับ 0866336063

2. AIR RACING SHOP

AIR RACING SHOP New Member Member

38
    1
    0
    เอ้าใครเจอหรือใครมีช่วยพี่เค้าหน่อยเล่นรถเหมือนกัน

Drink ถูกใจสิ่งนี้
  3. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    UP UP UP

ไม่ได้ผ่านแถวนั้น นะคับ

คัยเจอก็เก็บด้วยแล้วกัน

ช่วยกันคับ

Drink ถูกใจสิ่งนี้
  4. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ประกันก็พูดโง่ๆบอกไม่มีซาก ขับหลุดหายจะมีซากได้ไงฟระ มันแปลคำว่าหายออกไหมเนี่ย ว่ามนแปลว่าไร

5. gikiydcd

gikiydcd New Member Member

36
    1
    0
    ตำรวจเส้นนั้นแมร่งเลวมากๆครับ อาทิตที่แล้วผมพึ่งยืนด่ากับมันกลางถนนอยู่เลย แมร่งยึดใบขับขี่กับทะเบียนรถไปโดยไม่ออกใบสั่งให้ ผมเลยด่าไปว่า มร..นักเลงหรือตำรวจวะ ถุย แค่นั้นแหละครับ มันจนป่านี้ยังไม่ยอมคืนให้ผมเลย จนผมต้องให้ผู้ใหญ่ไปเอาให้ครับ ก็เป็นบทเรียนอย่างหนึ่งที่ว่า เถียงกลับแมร่งไปเราก็ผิด จ่าย200ละไปสบายใจกว่าเยอะ

6. Drink

389
    29
    28
    ก็นั่นสิพี่ปลา ขนาดมีรอยที่บังโคลนมันไปตีไฟเลี้ยวแก้มหลุดออกมา สเกิร์ตข้างเผยอออกมาเพราะกิ๊ปหัก แล้วก็แผ่นบังที่เป็นพลาสติกหลังสเกิร์ตหน้า ฉีกเลยนะ มันยังบอกว่า ไม่ใช่ อุบัติเหตุ ไม่มีคู่กรณี เว้นแต่จะมีซาก ไอ้สินมั่นคง เนี่ย ประกันนี้เลย

เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู

7. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    ช่วงนี้ไม่จำเป็นอย่าเพิ่งไปวิ่งบริเวณนั้นนะครับ
    ตอนนี้มันถึงจุดอิ่มตัวแล้ว ก็เหมือนที่อื่นๆเป็นช่วงๆ ช่วงที่มันส์ที่สุดได้ผ่านไปแล้ว ตอนนี้มันบูมมากคนรู้จักเยอะ ตำรวจก็ทำงานหนักมากขึ้นครับเพราะแถวๆนั้นมันเป็นบ้านคน

อาทิตย์ที่ผ่านมาผมไปโฉบๆ ก็เจอแต่รถแพนด้า ตั้งแต่รถตู้มารับเด็กที่โรงเรียน พอไปรอบๆ JET ใหม่ สักพักก็มีรถกระบะ Vigo มารับเด็กอีก

มีคนโดนรับไปเหมือนกันนะได้ยินมาอย่างนั้น ระวังๆกันละกันครับถ้าจะไปก็ดูให้ดีๆ วิ่งพอหนุกๆอย่าจอดถ้าไม่จำเป็น ไปก็วิ่งสักพอมันส์แล้วก็กลับบ้านนอน

ส่วนตัวผมตอนนี้หยุดไปแล้วครับและคงไม่ไปอีกแล้ว เพราะคิดอะไรได้หลายๆอย่าง แล้วก็เคยเกือบโดนรับตัวไปบ่อยๆ ก็เลยว่าจะหยุดแล้วมันไม่คุ้ม

ถ้าไม่มีความจำเป็น(โดนกวนมากๆ) ก็คง "เลิกแข่งรถบนถนนแล้ว"

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ร ะ วั ง ห น่ อ ย น ะ คั บ ช่ ว ง นี้ ส ง สั ย ตำ ร ว จ เ ริ่ ม

จ ะ จั บ แ ล้ ว มั้ ง คั บ เ พ ร า ะ ร ถ แ ข่ ง เ ริ่ ม เ ย อ ะ แ ล้ ว

9. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ขับรถก็ระวังกันด้วยครับ แถวนั้น ตร.เยอะ

10. ^^ InsuranCe OnLine ^^

^^ InsuranCe OnLine ^^ New Member Member

30
    1
    0
    กุบอกตั้งแต่แรกแล้วววววว "สินมั่นคง"

11. ohhoohm

ohhoohm New Member Member

18
    0
    0
    แนะนำร้าน

ผมไปซื้อตลาดวรจักร ราคาถูกมักมากครับจำชื่อร้านมิได้แต่ร้านใหญ่ขายแต่อะไหล่ฮอนด้ากับโตโยต้า
    ปล.ไม่กี่ร้อยบาท

12. TOM's

TOM's New Member Member

549
    10
    0
    ของผมมีอยู่ครับ

13. Drink

389
    29
    28
    ความเสียหายเบื้องต้น กำลังเจรจากับอู่ในเครือประกันอยู่
    - ไฟเลี้ยวข้างไม่สนิทแล้ว
    - ขั้วไฟตัดหมอกหัก สายไฟกระจุยหมด
    - กิ๊บต่างๆนาๆ กระจาย
    - แผงบังฝุ่นหน้าฉีกขาด กิ๊ปรูด (อันที่เป็นแถวยาวๆ อยู่ใต้สเกิร์ต)
    - หลอดไฟตัดหมอก (แค่หลอดเดียว ราคาตั้ง590บ ของ0)

เกิดมาจากแค่บังโคลนหน้าติดกิ๊บไม่แน่นแค่นั้นเอง ขับเร็วนิดหน่อย หลุดออกมาปั่นทำความเสียหาย
    ได้มากขนาดนี้ เตือนพี่น้องเช็คกิ๊ปบังโคลนกันดีๆด้วยนะครับ อันตรายถ้าวิ่งเร็วแล้วหลุดมาตอนนั้นพอดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้