ใครติดแก๊สแล้วไม่ได้ย้ายมิกส์มั่งครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย คิวดีคุง, 28 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. คิวดีคุง

คิวดีคุง New Member Member

49
    4
    0
    มีb14คันไหนติดแก๊สแล้วไม่ได้ย้ายมิกส์มั่งครับ
    เป็นไงกันมั่งครับ รอบเครื่องปกติดีรึป่าว
    แล้วใช้สวิทช์แบบไหนกัน
    ถ้าใช้ออโต้สวิทช์แล้วแอร์โฟว์เสียจะยังใช้ออโต้ได้อยู่รึป่าวครับ
    ถ้าใช้สวิทช์แมนนวลจะมีที่แสดงระดับแก๊สรึป่าวครับ

2. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ไม่ย้าย ที่เห็นๆก็มีนะครับ อย่างโอ๊ต อย่างตั๋น ก็เห็นวิ่งแซ๊ดกันมันเรย ไม่รู้ทำไงเหมือนกันครับ รอเค้ามาตอบละกัน ของผมย้ายไปซะแว้ววว กรองเดิมจะเอามาใส่ ก็ให้เค้าไปซะแว้ววววววว เลยตองอยู่แบบเปลือยๆ อิอิ

3. คิวดีคุง

49
    4
    0
    ลงรูปให้ดูหน่อยสิครับใครย้าย ไม่ย้าย
    ขอดูสวิทช์ด้วยนะครับ

4. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    แอบมาดูด้วยคน

5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ไม่เข้ามากันเรยยยยย

6. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ของผมมันเป็นเครื่อง DE

ยังไงแล้วตอบส่วนของแอร์โฟว์แล้วกัน...

ขณะใช้แก๊ส แอร์โฟว์ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องเลยครับ

ถอดปลั๊กออกยังได้

ส่วนเรื่องไฟแสดงระดับแก๊ส ถ้าเป็นสวิตช์ออโต้ จะมีทุกรุ่น...

extrajeab ถูกใจสิ่งนี้
  7. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ขอโทดทีคร๊าบ เข้ามาช้าไปหน่อย พี่ตูน ฝากลิงค์แปะไว้ในเอ็มกันไปเลย อิอิ
    ของผม ไม่ได้ย้ายมิกซ์คร๊าบ คือเรื่องของเรื่อง เคยย้ายมาแล้ว แล้วไม่ชอบ
    เลยใส่แบบนี้ดีกว่า โดยการทำมิกซ์เป็นแผ่น สี่เหลี่ยม(บางคนเรียกว่าเขียงหมู)อิอิ เขียงหมูแล้วไงวะ แล้วใส่เข้าไปในกรอง
    นั่นแหละครับ มีรูตรงกลาง ขนาด 30-32 มม. (จำมะได้แล้วคับ)
    ส่วนทำมาแล้วเป็นไง อัตราเร่งก็น่าพอใจมากกว่า ตอนใส่กรองเปลือยครับ
    ส่วนผลเสียมีไม๊ มีคับ เดินเบาจะไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่ เพราะมิกเซอร์ที่ทำ ค่อนข้างจะบังรูอากาศ
    มากกว่าเดิม นิดหน่อย จะใช้วิธีนี้ ต้องค่อนข้าง ละเอียดนิดนึงคับ คือประมาณว่า ไม่จำเป็น อย่าไปแตะ
    กรองอากาศเด็ดขาด ไม่งั้น เดินเบา ไม่รู้เรื่องแน่นอน สรุปก้อคือว่า ไม่ย้าย จะยุ่งยาก กว่าย้าย นิดหน่อยครับ แต่ก้อพอไหว

สวิตซ์ผม เป็นของ autronic มากะชุดแลมด้าค้าบ ส่วนเรื่องแอร์โฟร์ ไม่รู้ค้าบ ยังไม่เคยเจอมา
    ส่วนสวิทซ์แมนน่วลที่วัดระดับแก๊สได้ ก้อน่าจะมีคร๊าบ ลอง search หาใน gasthai ดูคร๊าบ
    ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัวคร๊าบบบบ

8. คิวดีคุง

49
    4
    0
    แล้วถ้าใช้สวิทชออโต้ เกิดแอร์โฟว์เสีย
    ตอนออกตัวด้วยน้ำมันจะเป็นยังไงครับ
    ติดแก๊สแล้วคิดว่าคงต้องมีแบ็คให้เห็นมั่งน่ะครับ
    แอร์โฟว์น่าจะไม่รอด

extrajeab ถูกใจสิ่งนี้
  9. คิวดีคุง

49
    4
    0
    แล้วยังงี้ผมติดเป็นสวิทช์แมนนวลเลยดีรึป่าว
    ใช้แต่แก๊สอย่างเดียวไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้