ใครก็ได้ช่วยผมที

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย nudeez, 5 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nudeez

nudeez New Member Member

50
    1
    0
    รถผม Mitsu E-Car 1500 หัวฉีด

คือว่าไปติด Gas fixmix+Lamda มีอาการคือ

-รอบปรกติจะอยู่ที่ 800 รอบ มันชอบขึ้นไปที่1500ซักพักใหญ่ ก็จะทิ้งมาเหลือ 800(เป็นบ่อยมาก)

-เวลาขับไปยาวๆ จอดติดไฟแดง มันก็จะขึ้นมาที่ 1500 อีก

-สตาร์ไม่เปิดแอร์ ขึ้นที่1500 ไม่ยอมลงเลย

ถ้าคิดว่าก่อนจากรอบเดินเบา ก็เข้าไปที่ศูนย์ก็ไม่หาย ไปจูนแก๊สก็ไม่หาย เซ็งมากครับ

ฉนั้นใครก็ได้ช่วยผมที:cry:

2. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เป็นตอนวิ่งแก๊สหรือน้ำมัน

ถ้าเป็นตอนวิ่งน้ำมันแต่พอสับเป็นแก๊สแล้วหาย เป็นเรื่องปกติครับเพราะกล่องมันจำค่าของแก๊สไว้พอใช้น้ำมัน มันก็เลยเป็นแบบนั้น

แต่ถ้าเป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน ลองดูที่สายVacum พวกปลั้กsencerต่างๆว่าหลวมไป สกปรกไปหรือป่าว

รถผมตอนstart น้ำมันแรกๆ รอบโดดจาก500/1500 ขึ้นๆลงๆตลอด พอสับแก๊สแล้วหาย แต่ไฟEngineขึ้นตลอด แก้ไม่หาย

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    จูนใหม่ครับ ใจเย็นๆ จะต้องมีซักวันที่เนียนอ่ะครับ

4. aeyui

aeyui New Member Member

15
    0
    0
    ของผมก็เคยเป็นคล้ายๆ กันครับ บางที่พอวิ่งแก็สมาแล้วเปลี่ยนเป็นน้ำมันเครื่องยนต์เร่งไม่ขึ้นเลย และรอบเดินเบาไม่นิ่งด้วย บางที่ดับเลย ผมเอาไปจูนใหม่แถวถนนเส้นนิมิตใหม่ แค่ 150 บาท อาการปกติเลยครับทั้งแก็ส และน้ำมัน เพราะการจูนไม่ได้ดูที่รอบเดินเบาอย่างเดียวว่านิ่งหรือเปล่า แต่ต้องดูองศาไฟจุดระเบิดด้วยครับ ให้เป็นไปตามสเป็คของรถแต่ละรุ่นครับ(ประหยัดแก็สขึ้นด้วยครับ)

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้าร้านจูนแบบเอา Notebook ต่อเลยครับ แม่นยำกว่า

6. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ตอนใช้น้ำมันเป็นป่าวครับ ถ้าเป็น ลองเช็คชุดเฟืองชดเชยรอบเดินเบาดู เพราะอีคาร์ชอบมีปัญหาตรงนี้

7. nudeez

nudeez New Member Member

50
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ ยังไงจะลองไปทำดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้