แม็กเป็นรอย ทำยังไงให้หายได้บ้าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pop&Punn, 25 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pop&Punn

Pop&Punn New Member Member

40
    17
    0
    :car:
    เป็นรอยตรงขอบรูดุมล้อ เอารถไปเปลี่ยนเบรคมา ช่างถอดล้อทำเป็นรอยเอา
    อะไรเช็ดได้บ้างรอยจะได้หาย เซ็งเลย เป็นแม็กไฮเปอร์ขอบกระจก
    :cry:

NooM Cobra ถูกใจสิ่งนี้
  2. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ถ้าเปนผม ทำใจเลยอ่าคับ
    ต้องบอกช่างว่าไม่ใช้ปืนยิงน๊อตล้อได้ไหม แบบนั้นอ่ะคับ
    เพราะถ้าใช้จะมีโอกาสเปนรอยคับ

pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ทำใจ ก่อนเลยครับ

4. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ตามนั้น ทำใจครับ

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ทำใจแล้วลองปรึกษาร้านที่รับปัดแม็กครับ

6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แก้ยากครับ

7. แม็กไฮเปอร์ขอบกระจก เป็นยังไงอะครับ

8. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ด่ามันเลยคับ เป็นผมด่ากระจายแม็กราคาเป็นหมื่น
    แล้วก็ทำใจ เก็บตังค์ ซ่อมสีแม็กต่อไป

9. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ร้าน Max Express รามอินทรา กม 2 แถวๆทางขึ้นสะพานข้ามแยก (จำไม่ได้) มาจากหลักสี่อยู่ซ้ายมือ ร้านนี้ดี ไม่แพง ไม่มั่ว บอกว่า cefiro VIP ทะเบียนอุบล แนะนำมาครับ

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ทำใจว่อมสีเลยอ่ะ

11. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ขับมาจอดแถวตลาดพูนทรัพย์ครับ

แล้วโทรหาผม รับรองหายครับ หายทั้ง 4 ล้อเลย แต่ได้ขาตั้ง 4 ตัวแทน.............................:D:D:D

ปล.ล้อเล่นครับๆ ทำใจ เก็บตังค์ทำสีครับ

12. สีไฮเปอร์ด้วย ซ่อมแพงกว่าชาวบ้านเค้าอีกต่างหาก ทำใจคับ ถ้าทนไม่ได้ก็ต้องซ่อมสีเอา (เป็นสีทั่วๆไป ยังพอขัดๆ แต้มสี แก้ขัดได้มั่ง ของผมล้อแดงก็ซ่อมเองบ้างบางโอกาส)

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอาไปให้เถ้าแก่ที่ร้านด่ามันก่อนเลยครับพี่น้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้