แม็กนีโอ และตามหาสเกิร์ตข้าง ให้ R10

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ironman, 28 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    แม็กนีโอรุ่น 2001เอามาใส่ กับ R10 ไม่ทราบว่าใส่กันได้ไหมครับพี่

เป็นแม็ก ขอบ 15 ครับ พอดีเพื่อนจะเปลี่ยนออก ว่าจะเอามาใส่ B13 หรือไม่ก็คัน R10 ครับ

เห็นพี่ๆว่ามันเหมือนกันทั้ง B13 ทั้ง R10 เลยคิดว่า ถ้า R10 ได้ B13 ต้องได้ด้วยใช่มั้ยครับ

และอีกคำถามคือ เคยเห็นมีประกาศขาย สเกิร์ตข้าง R10 แต่ตอนนี้หาไม่เจอแล้วหาลิงก์ไม่พบ ยังมีคนปล่อยอยู่ไหมครับ

ราคาประมาณเท่าไหร่ และหาได้ร้านไหนบ้างครับ แล้วใส่แล้วจะมีผลกับตัวหนอนตามซอยในหมู่บ้านไหมครับ

ขอบคุณคร้าบ...

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ก่อนหน้านี้พี่ป๊อบมีชุดนึง ทั้งกาบข้างและ ลิ้นหลัง แต่แกขายไปแล้ว
    ตอนนี้ผมมีกาบข้าง อยู่ชุดนึง ยังไม่ได้ใส่ จะเอาไปก่อนไหมล่ะ

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เเม็กจะใส่ได้ไม่ได้ต้องดูรูครับ ว่ากี่รู ของ R10 มาน 4รู 100 ถ้าของนีโอตามนี้ก็ใส่ได้เลยครับ

เสกิตข้างตอนนี้ไม่น่าเหลือที่ประกาศขายเเล้วล่ะครับ....ต้องไปหาเอาตามเเหล่งค้าของเก่าทั่วไป...เชียงกงนั่นเเหละ

ใส่เเล้วจะมีผลต่อตัวหนอนหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับว่ารถเราเยมากหรือไม่...เต่ถ้าใส่ตรงรุ่นของ R10 ไม่น่ามีผลครับเพราะเสกิตของมันจะบางนิดเดียวไม่หนาเเค่คุมชายล่างตรงประตูไว้เฉยๆครับ

4. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    ถ้าจำไม่ผิด ของ Neo จะเป็น 4 รู 114 นะ ไม่แน่ใจลองเช็คอีกทีล่ะกัน

5. ironman

443
    90
    0
    เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโทรไปหานะครับพี่หม่อม ว่าจะถามพี่เรื่องกระจังหน้าด้วยครับ:):)

อิอิ แบบนี้มีกำลังใจใส่สเกิร์ตขึ้นเป็นกอง อยากเสริมแบบเรียบๆน่ะครับ ซอยเข้าบ้านถนนไม่ค่อยดีนักครับ:D

แป๊ว..อย่างงี้สงสัยอดแน่เลย:cry::cry:

6. PeMhom

1,163
    3
    0
    กระจังหน้าอะไรหว่า????

7. ironman

443
    90
    0
    ตามรูปนี้น่ะครับ ไม่รู้ว่าพี่มีมั้ย

ของผมสภาพสงสัยจะเอามาซ่อมไม่เวิร์คแล้ว :cry::cry:

8. PeMhom

1,163
    3
    0
    ชิ้นนั้นผมไม่มีครับ สุดหล่อ
    เคยมีของเก่าติดรถ แต่เอาออกไปเพราะเปลี่ยนไฟหน้า (เปลี่ยนทั้งหน้าตัด) ทิ้งไว้ที่อู่ป่านนี้เค้าทิ้งไปแล้วมั้งครับ
    ผมกลับไปเก็บแต่ตัวกุญแจฝากระโปรงกับโลโก้กลับมาเท่านั้น รอบนั้นอารมณ์ยังดีเลยเปลี่ยนหัวเปลี่ยนตูดใหม่
    รับขวัญปีใหม่

9. ironman

443
    90
    0
    โอ๋ย.... เศร้า...

มาช้าไป (มากๆ) อู่ไหนครับนี่ อยากไปตามหาจัง

พี่หม่อมครับ ไปเชียงกงบางนาคราวก่อน เขาบอกว่ามีหัวตัด R10 ขาย 5500 บาท มีไฟตัดหมอก

แต่ตอนนั้นผมจะออกรถแล้วเลยไม่ได้ถามว่าพวกหม้อน้ำ มีมั้ย ราคานี้แพงมั้ยครับ

อยากทราบไว้เป็นความรู้ครับ

10. peppy

peppy New Member Member

45
    0
    0
    กาบข้างนี่เป็นแบบไหนหรอคับหรือว่าเป็นของปั้นใหม่

11. PeMhom

1,163
    3
    0

ราคาตามนั้นล่ะครับ ไฟหน้าตัวตัดหมอกเท่าที่ทราบ มันเอามาใส่กับหน้าเดิมไม่ได้น่ะ
    เห็นว่ามันต้องคว้านเหล็กออกไปบ้าง แต่ อันนี้ไม่แน่ใจคงต้องรอผู้รู้มาคอนเฟริมอีกที

รูปข้างบนเลยท่าน

12. ironman

443
    90
    0
    ขอบคุณคร้าบ...

13. PeMhom

1,163
    3
    0
    ท่าน Ketdanai ผมได้โคมไฟกันชนมาอยู่ คู่นึง หาอยู่ไม่ใช่เหรอ เอาม่ะ เอาม่ะ

14. peppy

45
    0
    0
    พี่คร๊าบแล้วกาบข้างนี่เท่าไรอ่ะครับพี่

15. ironman

443
    90
    0
    สนใจจังเลยครับ ของเก่าผมติดฟิล์มดำไว้ทั้งสองข้าง ไม่ใช่เพราะอยากเท่อะไรหรอกครับ

แต่เพราะว่าข้างนึงโดนหินกระเด็นมากระแทกเป็นรูราวๆ เหรียญบาทเล็กครับ

และติดฟิล์มแล้วมองกลางวันงามๆเลยครับ แต่กลางคืนจะเป็นเป็นสี่เหลี่ยมที่ติดสติกเกอร์หนากว่าเป็นสี่เหลี่ยมทึบๆแสงเลย

16. PeMhom

1,163
    3
    0
    ไม่เท่าไรครับ ราคารวมติดตั้งทำสีรึเปล่าล่ะ มาดูมาเทียบก่อนได้น่ะ
    ทั้งชุดมันจะมีอีก 2 ชิ้นที่ติดกับกันชนหลัง อยู่ด้วย แต่ผมไม่มี ตามจีบขอซื้อเค้าอยู่ ยังรวมไม่ได้ครบชุดครับ

17. ironman

443
    90
    0
    ภาพประกอบครับ สำหรับสเกิร์ตข้าง รูปมาจากท่านใด ผมจำไม่ได้ ขออภัยด้วยครับ

และขออนุญาตนำมาลงไว้เป็นความรู้นะครับ

18. peppy

45
    0
    0
    ใส่แล้วคงจะพอดีเท่ากับกันชนแล้วไปดูได้ที่ไหนอ่ะคับ

19. PeMhom

1,163
    3
    0
    ของกองอยู่ที่ ร้านตรงห้าแยกวัชรพลครับ ไปไม่ถูกโทรเข้ามาครับ
    เบอร์ 081 821 9339

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้