แนะนำทีครับ จะออกกระบะ4x4

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย oranger, 19 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    ตามหัวข้อครับ ไม่เน้นยี่ห้อ เน้นสมรรถนะมากกว่าครับ เพราะใช้เดินทางออกต่างจังหวัดบ่อย
    ใครใช้ยี่ห้อไหน มีข้อดี ข้อเสีย ยังไง โพสมาเลยนะคับ ขอบคุณครับ :)

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ถ้าไม่รีบใช้รถ แนะนำให้รอหลังเดือน6ครับ

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ปีหน้าครับ แข่งกันดุเดือดหลายยี่ห้อแน่ๆ

Ford T6 ก็ใช้ได้อยู่นะครับ
    เห็นว่าทดสอบมา 2 ปีแล้วนิ

ตอนนี้ผมใช้ ฟอร์ดตัวล่าสุดอยู่ แต่เป็นขับ 2 ครับ ตัว 2500 cc ครับ
    เครื่องเร่งดี ทรงตัวดี เบรกใช้ได้ ขับอยู่ 90 ทางไกลกินน้ำมันประมาณ 16 - 17 ก.ม/ลิตร
    เติม 500 บาทก็ขับโคราช-กรุงเทพได้สบาย ถ้าไม่ซิ่งนะครับ
    แต่ห้องโดยสารแคบกว่ายี่ห้ออื่นครับ

ส่วนตัวขับ 4 เคยลองขับอยู่ครั้งนึง ตัว 3000 cc แรงกว่าตัวที่ผมใช้อยู่อีก
    แต่ก็ไม่ได้ลองเอาไปลุยเท่าไหร่

4. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    fortuner เครื่อง3000
    ทางไกล เหยียบร120 ได้ ป่ะมาน 12-13 โลลิตร
    ในเมือง 11
    อัตราเร่งดีครับ
    แต่ผมไม่ค่อยได้ใช้ เกียร์ ขับสี่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้