แนวทางในการติดแก๊ส 3 ประตู (ใครมีก็มาลงเพิ่มกันได้นะครับ)

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย lek2522, 10 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    พึ่งติดมาเหมือนกันครับ 2อาทิตได้ เอาถังรถตุ๊กๆใส่ วิ่งไกลพอใหว ได้ประมาณ200กว่าโลเลย แถมไม่หนักรถด้วยครับ พอใจมากมาย

1. ติดแล้วสบายกระเป๋า แต่จูนไว้หนาหน่อยเน้นเซฟเครื่อง;)

2. jom_rachan

jom_rachan New Member Member

28
    0
    0
    ถังโดนัด

ปัญญาสำหรับการแจ้งกับขนส่ง แต่ใช้ถังโดนัด...สำหรับรถ 3 d วิศวะกรจะเซ็นให้ไหมครับแล้วไปตรวจสภาพที่ขนส่งจะผ่านไหมครับ.....มีใครแจ้งผ่านแล้วบ้าง...แนะนำหน่อย

3. ถังโดนัท ยังไม่ผ่านมอก.อ่ะครับ
    และที่สำคัญ เวลาไปตรวจที่ขนส่งเพื่อลงในเล่มถังแก๊สจะต้องห่างจากท้ายรถไม่น้อยกว่า 35ซม.
    ดังนั้นถังโดนัทคงจะแจ้งลำบาก ...แต่จะว่าไปใส่โดนัทก็ไม่มีใครเห็นอยู่แล้วว่าติดแก๊สนี่น่า

4. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    น๊อต...รถแกนี่สวยจิงๆ เอาเข้าคอนเซ็ปหมดเลย เหลืองคาร์บู หัวฉีดก้อเหลือง ถังก้อเหลือง โอ้...อิจฉาเองจัง ระวังนะพี่จะไปแฮบ

5. ติดแล้วท้ายรถจะห้อยไหมฮะ

6. เพื่อนผมติดตั้งไม่ถึง หมื่น:D

7. Shiva

Shiva New Member Member

15
    0
    0
    ของผม B18B ครับ ติดมิก แบบแปรผัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 สิงหาคม 2008
  8. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    ล่าสุดเปลี่ยนมาเป็นโดนัดครับ อิ อิ อิ

9. Au_spoon

Au_spoon New Member Member

17
    1
    0
    รบกวนพี่ๆ หน่อยนะครับ ถ้าผมจะเอาb16a เทคใหญ่ ติดเเก๊สจะมีปัญหาหรือป่าวครับ เเล้วควรติดระบบไหนดี ขอราคาด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ

10. pitsanukon

pitsanukon New Member Member

31
    0
    0
    เครื่อง d15 b ใช้ mix เท่าขนาดเท่าใหร่ครับของผมขนาด 22 ครับรุ้สึกอั้นๆครับ
    ควรใส่เท่าใหร่ดีครับ

11. ขยาย รู Mix 28 - 30 มม. ปรับจูนหม้อต้มใหม่ซะด้วยครับ

วิธีการ ขยาย Mix โดย ไม่ต้อง ไปหา ช่างให้เปลืองเงิน เพราะทำเองง่ายๆ โดยถอดออกมา ใช้ ตะไบ แต่ง ค่อยๆ ทำให้รูกลม ครับ :D

12. pitsanukon

pitsanukon New Member Member

31
    0
    0

ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวลองดูครับได้ผลยังใงเดี๋ยวมาบอกครับ

13. tee41

tee41 New Member Member

19
    0
    0
    ท่อนล่าง20 ติดแก๊ส

ท่อนล่าง20 ติดแก๊ส

14. โต

โต New Member Member

122
    0
    0
    ขออนุญาตแนะนำชุดติดตั้งแก๊สในรถยนต์จากต่างประเทศยี่ห้อ LC

บริษัท ออโต้แพน จำกัด เราเป็นบริษัทสาขาจากประเทศเกาหลีโดยตรง ท่านจึงมั่นใจได้ว่าเราบริการได้รวดเร็ว การประกันของเรานั้น 1 ปีเต็มไม่จำกัดระยะทางเราเน้นการเปลี่ยนอุปกรณ์ ไม่ใช่มัวแต่ซ่อมของให้ลูกค้ากรณีอุปกรณ์ชำรุดในระหว่างประกันกับทางบริษัท เรามีประกันวินาศภัย 1,000,000 บาท
    สนใจติดต่อได้ที่เบอร์ 081-9181-970 โอ๊ต 24 ชม.
    ทางอู่สนใจ ชุดติดตั้ง , ชุด Kit LC มีทั้ง 4 , 6 , 8 สูบ ติดต่อผมได้ครับ
    ติดตั้งแก๊สเครื่องยนต์หัวฉีด 4 สูบ ติดระบบหัวฉีด LC ราคา 24,000 บาท
    ติดตั้งแก๊สเครื่องยนต์หัวฉีด 6 สูบ ติดระบบหัวฉีด LC ราคา 33,000 บาท
    สามารถนำรถมาติดตั้งที่ บริษัท ได้ครับ บริษัทตั้งอยู่ที่ ซ.วิภาวดีรังสิต 39 หาไม่เจอกลัวมาไม่ถึงขับมาแล้วกลัวจะเลย โทรหาผมถามทางได้ครับ ตามเบอร์ที่ให้ไว้ด้านบนครับ

15. Wittaya

Wittaya New Member Member

3
    0
    0
    อยากเห็นรูปที่ติดถังโดนัทแล้วบ้างครับ อยากติดเหมือนกัน สมาชิกใหม่โคราชจร้า...........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้