เเนะนำด้วยรับ รถตู้ lucida ลงเครื่องไรดีครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย kitori, 18 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kitori

kitori Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้มี3ตัวเลือกเเล้วครับคือ
    1 1jไม่โบ
    2 2jไท่โบ
    3 1jโบ
    ทั้งหมดเป็น auto นะครับ
    เเล้วพี่ๆมีตัวไหนเเนะนำเพิ่มอีกมั้ยครับ
    ชอบเเบบอะไหล่เยอะ
    พอมีเเรงนิดหน่อยก้อพอ
    เเละก็ทนทานด้วย

เเล้วที่สำคัญเลยมันจะลงบอดี้ได้มั้ยครับ
    รถตู้lucida estima ปี 93
    ขอบคุณมากๆๆครับ

2. Projektzwo

Projektzwo New Member Member

33
    0
    0
    ตอบเลยครับว่า ลำบาก จนไปถึงไม่คุ้มค่าครับ

LUCIDA พื้นฐานเป็นรถ Mini Van
    โดย Lucida ให้เครื่อง ดีเซล 2.2 ลิตรTurbo
    มากับรถ ซึ่งถ้าเปิดฝาแกะดู จะเห็นว่า เสื้อเครื่อง นอน
    สูบทำมุม เอน ไปค่อนข้างจะนอน เหมือน Boxter แล้ว

ถ้าจะลง ตระกูล JZ ซึ่งเป็น 6 สูบแถวเรียง
    คุณต้อง ตัดพิ้นรถ และ เอาเครื่อง โผล่ ขึ้นมา
    ในห้องโดยสารเป็นแน่แท้ นั่นคือ เสียรถเลยแหละครับ
    ทางที่ดี เอาเครื่องเดิมมันดีที่สุดครับ เพราะว่า
    LUCIDA ไม่ได้ออกแบบมาวิ่ง โหดๆ หรือ เครื่องใหญ่ๆ
    เนื่องจากมันเป็นรถครอบครัว ค่อนไปทาง VIP ครับ

ถ้าเอา JZ ยัดลงไป เพลาคงจะยาวแค่ 30 เซ็นได้มั๊งครับ
    แล้วศูนย์ถ่วงรถคงจะเพี้ยนแน่นอนเลยครับ ความร้อนอีก ฯลฯ
    เหนื่อยมากๆ แค่คิดก็ วุ่นแล้วครับพี่ครับ ไม่คุ้มเลยถ้าจะทำ

3. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ถ้าจะให้ดีหาเป็น 2rz ดีกว่าครับ เบนซิน 2400cc. มีทั้งเกียร์ธรรมดาและออโต้ เป็นเครื่องสีสูบ กำลังก็ไม่มากไม่น้อยครับ ม้า120ตัวนิดๆ ไม่จุกจิกเครื่องทนทาน ไม่มีสายพาน แถวซ่อมง่ายด้วยครับ ติดแก็ซชิวเลย กินโลบาทกว่าๆ

4. toyz2809

toyz2809 New Member Member

106
    1
    0
    สงสัยงานนี้มีวางej20แต่ผมว่าคงจะไม่เหมาะสม

5. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    หน้าตาเป็นไงอะมายรู้จักอ่ะ ขอดูใต้กระโปรงหน่อยดิ อยากรู้ว่าใหญ่ไหม(ห้องเครื่องอ่ะอย่าคิดมากน่า)

6. CARTOON in 124

CARTOON in 124 New Member Member

0
    0
    0
    ผมว่า 4S-FE น่าจะใส่ได้พอดีครับ

7. Projektzwo

Projektzwo New Member Member

33
    0
    0
    ลองดู พื้นฐานเครื่องก่อนครับ รุ่นนี้บอกตรงๆว่า
    ผมก็คิดจะเล่น แต่ ดูเครื่องแล้ว มัน นอนมากเลย
    ไม่สามารถวางเครื่องที่มี องศาสูบที่ ชันๆ ได้เลย
    ถ้าวางได้ ต้องแต่งฝาเครื่องใหม่เพื่อหลบ ฝาสูบ
    แต่พอจะแต่งฝาเครื่อง กลายเป็น เบาะที่เรานั่ง จะสูงไปด้วย
    เครื่องเดิมดีแล้วครับ แต่ยังไงรบกวน โพส รูปรถ ให้ดูหน่อย

รุ่นนี้มันมีหลายตัวถัง CXR10 CXR20 เครื่องมี 2CT 3CT 3CTE

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้