เอา 3D ของผมมาให้ดูกันครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Dr.Flying, 8 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    แอบเข้ามาดู....สุดๆเลยครับ....
    เดี๋ยวจะมาติดตามตอนต่อไปนะครับ....นับถือ..นับถือ...

1. Dr.Flying

Dr.Flying New Member Member

13
    0
    0
    มา up ครับผม รอบนี้ไปประชุมที่หาดใหญ่ 2-3 วัน เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกันนะครับ ขับมิร่าจากนครศรีฯ ไปครับ อิอิ สนุกดี (เพิ่งรู้ว่าถ้าเราขับทางไกลโดยพยายามไม่เบรคโดยไม่จำเป็น มันจะไปได้ไวมากๆ + ใช้ GPS ซะหน่อย จะได้ระยะทางสั้นๆ สรุป นคร-หาดใหญ่ 250 km. วิ่งไป 2.15 ชม.)

รอบนี้ up รูปนะครับ น้องขาวฟันไม่หลอแล้วครับผม มีอินเตอร์กะเค้าแล้ว รอเดินท่อหายใจโล่งๆ ท่านวิศวะเจ้าของอู่จะขัดพอร์ทให้อีกหน่อย แล้วเสริมปะเก็นเหล็กอีกนิด รอเจาะอ่าง ทำทางเดินน้ำมันและน้ำมาเลี้ยงเจ้าเทอร์โบซะหน่อย แล้วก็เปลี่ยนจานเบรคซะที แว่วๆ ว่าอีกราวๆ 20กว่าวัน คงออกจากอู่แล้วครับ

รอบนี้ไม่คอยได้ไปดูรถนะครับ ติดงานหลายอย่างที่เดียว สำหรับผมช่วงนี้กำลังดูเรื่องระบบเสียงอยู่ครับ ตั้งใจจะ damp รถมันซะทั้งคันเลย เดินหาของเองที่หาดใหญ่สนุกดีครับเครื่องเสียงราคาพอต่อรองกันได้ ถูกกว่าหลายๆ เจ้าในอินเตอร์เนต ราคาของเครื่องเสียงที่หาดใหญ่พอๆ กันกับที่ คลองถม-บ้านหม้อนะครับจากการเดินสำรวจ

รอบหน้าจะ up เป็นเรื่องของชุดเครื่องเสียงนะครับ ของเดินหาได้มาครบแล้ว เต็มระบบอีกเช่นเคยครับ (ป.ล.ใครมีแบบตู้ลำโพง แบนพาสที่ใส่ในช่องเก็บของได้มั่งครับ ผมลองคำนวณด้วย bass box pro แล้วแต่ไม่ลงตัวซะที)

2. เบ็ดเสร็จลงทุนไปกี่บาท....บอกด้วยนะครับ...อยากทราบ....ใจถึงและถึงใจมั่กๆๆๆ

3. CHOK_aoy

CHOK_aoy New Member Member

21
    0
    0
    สู้ๆเค้านะครับ..ทุกคนรอดูอยู่

เอาใจช่วยคับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอชมครับไม่ทราบว่าทำร้านไหน

5. quantum

quantum New Member Member

39
    0
    0
    สวยคับ แต่ น่าจะวาง เครื่อง บล็อค B16 เพราะไส้ไหนเหนียวกว่า คับ

หรือ เครื่องตัวนี้ ทำไส้ในใหม่ด้วย

6. หายไปไหนอ้าาาา......

สงสัยงานจะยุ่ง.....

7. Dr.Flying

13
    0
    0
    งานยุ่งจริงเลยครับช่วงนี้ ผมไม่ได้ไปไหนมาราวๆ อาทิตย์กว่าๆ แล้วครับ มาดูรูปกันหน่อยดีกว่าครับ ช่วงนี้รถผมถูกย้ายไปร้านท่อ ทำ header เสร็จแล้ว รอเรื่องท่อน้ำและน้ำมันเลี้ยงเทอร์โบครับ รู้สึกว่ากำหนดการจะล่าช้ากว่ากำหนดแล้วล่ะครับ รอคิวนานกว่าที่คิดครับ ช่างของเรางานเข้าตลอด..

รอบนี้ได้มาแค่นี้แหละครับ ไม่ได้ไปอู่นานหลายวัน อยู่เวรเพลีย+เมื่อยตัวอย่างแรง

ส่วนคำถาม
    1. หมดไปเท่าไหร่? ตอนนี้ยังไม่จบโปรเจคครับ คร่าวๆ ค่าตัวรถเดิม 200K + เครื่อง D16Z6 ที่เห็นพร้อมค่าวาง 40K + ค่าทำรถรอบนี้ประมาณ 150K ดังนี้ที่เห็นๆ ขาวๆ นั่นนะกินผมไปแล้ว 400K (ถ้าทำไส้ด้วยคงเพิ่มอีกหนักใช้ได้)

2. ทำไมเลือก D16Z6? ตอนแรกกะจะเล่นตระกูล B แบบ NA แต่พอหาข้อมูลในเน็ต พวกฝรั่งทำตัวนี้(D16Z6) มากจริงๆ ครับเลยยากลองบ้าง ตอนนี้กะจะเอาแบบเดิมๆ ก่อน(ไม่ยัดใส้) บูสต่ำๆ แต่ก็มีโครงการทำให้สุดๆเหมือนกัน แต่ขอหาข้อมูลก่อน เท่าที่ผมพอมีข้อมูล เจ้าเครื่องที่ผมมีอยู่ ทำดีๆ ได้ 4xx ม้า, ใจตุ๊ดเหมือนผมคงเอาไม่อยู่ ดังนั้นถ้าสัก 25x ม้า ลงเวรดึกคงพอขับไหว...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กันยายน 2009
  8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ไปถึงไหนแล้วครับ บอกด้วยนะ

9. ว้าว........ซู๊ด.....ยอด....

แอบอิจฉานะเนี่ยะ...

10. Dr.Flying

13
    0
    0
    มา up ต่อนะครับ ตอนนี้ท่อเลสเท่ๆ มาแล้ว ดูแล้วรถมันดูห้องเครื่องแน่ๆ ขึ้นมากเลย (ความร้อนคงขึ้นหน้าดู) ดูรูปกันดีกว่านะครับ ตอนนี้ระบบทางเดินอากาศเป็นรูปเป็นร่างแล้ว รอเอาท่อไปเชื่อมอากอนแล้วก็ทำใหัมันแวววาวอีกหน่อย (จะได้เท่ห์ๆ) ท่อน้ำมันที่รออยู่ถูกดัดวางทาบ พร้อมๆ จะเข้าสู่การติดตั้งแว้ว คงอีกไม่นาน(เสียงฟิ้วๆ ฟี๊ดๆ คงจะมาให้ได้ยิน)

วันนี้ไปอู่มาก็ได้ประมาณนี้ครับ ผมว่าคงอีกสักสองอาทิตย์ งานน่าจะจบนะครับ (ไม่รู้ว่าเรื่องเครื่องเสียงจะกินเวลาอีกมากหรือเปล่า) เข้าไป 4 เดือนแล้วที่น้องขาวไปอยู่ที่อู่ .. ตอนนี้รอไปก่อน ค่อยมา up up กันอีกนะครับ ผมไปพักก่อน.. ZZZzzzZZ.

11. jaesecondhand

jaesecondhand New Member Member

9
    0
    0
    สุดสอดมากเลยครับ สวยมากครับ รอดูนะครับ

12. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    สุดยอดครับ

13. Jikpok

Jikpok New Member Member

7
    0
    0
    อยากบอกว่า สุดยอดเลยครับ

14. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    หมดไปเท่าอ่าคับ

โหดมากๆ

15. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    เห็นรถจอดอยู่ข้าง ร.พ. มหาราช ไม่ทราบว่าเสร็จวันไหนคับถ้าเจอกันทักทายกันได้ยินดีคับ ขอชมครับสุดยอดมากๆคงใช้งบไปมาก

16. king

king New Member Member

86
    3
    0
    ไม่ทราบว่า รถไปถึงไหนแล้วคับ

อยากเห็นจัง เลยครับ

17. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    บอกได้สองคำ โอ้โห

18. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แอบมาดูสุดๆ จิงๆคับ

19. Psycho_Zaa

Psycho_Zaa New Member Member

59
    0
    0
    ยังอยากเห็นอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้