เสียงเครื่องดัง...แก๊งๆๆๆๆ ครับผม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย speetee, 18 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. speetee

speetee New Member Member

3
    0
    0
    มันจะดังเป็นช่วงๆ ครับ
    บางจังหวะตอนชะลอความเร็ว
    บางทีก็ตอนขับขึ้นเนิน เช่น สะพาน หรือ ทางลาดขึ้นลานจอดรถ ครับ
    ขอผู้รู้ด้วยครับผม
    ขอบคุณครับ

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอผู้รู้มาตอบคับ

3. ninesine

ninesine New Member Member

20
    1
    0
    เป็นเหมือนกันครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สายพาน กะคอมเเอร์

5. gigalo

gigalo New Member Member

9
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ รอคำตอบด้วยคนครับ

6. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เป็นเหมือนกันอะครับ แต่ตอน ออกตัวสักระยะหนึ่ง จะดังแกร้ง ๆ เสียงมาจาก ด้านล่างหน้ารถ ครับ แต่หาไม่เจอ เป็นทุกเกียร์ ครับ ดังแล้วก็หายไป

7. speetee

speetee New Member Member

3
    0
    0
    พักหลังจะมีอาการตอนเช้าๆ ครับ
    ยิ่งช่วงนี้อากาศเย็นๆ เป็นทุกเช้าเลย
    แต่พอวิ่งไปสักพักจะหาย

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของผมเคยเป็น ที่ เหล็กยึด header เดิม กับ เครื่อง มันขาด
    เวลาวิ่ง จะได้ยินเสียง เหมือนเหล็กกระทบกัน
    จะเอาออกเลย รึ เบิก 0 ใส่ใหม่ก็ได้ครับ
    ต้อง ยกรถ เช็คดูนะครับ มันอยู่ใต้ๆรถ หน่อย
    ลองดู

---------- Post added at 10:04:31 ---------- Previous post was at 10:04:13 ----------

ของผมเคยเป็น ที่ เหล็กยึด header เดิม กับ เครื่อง มันขาด
    เวลาวิ่ง จะได้ยินเสียง เหมือนเหล็กกระทบกัน
    จะเอาออกเลย รึ เบิก 0 ใส่ใหม่ก็ได้ครับ
    ต้อง ยกรถ เช็คดูนะครับ มันอยู่ใต้ๆรถ หน่อย
    ลองดู

9. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ลองไปที่อู่ให้ช่างยิงไฟไทม์มิ่งไลท์ ดูครับว่าไฟตรงมาร์ครึเปล่า
    ไฟแก่จะมีอาการตามที่เล่ามาทั้งหมดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้