เสียงของเกียร์

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย RUT, 1 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    วางเกียร์มาใหม่ อยากถามว่า เวลาลอยตัวแล้ว

ทำไมเสียงเกียร์มันดัง เหมือนเกียร์หลวม ต้องจับด้ามเกียร์

ให้แน่น ถึงจะเงียบ และเป็นแทบทุกเกียร์เลย

ให้ช่างแก้ ก้อยังไม่หาย ต้องทำไงดีครับถึงจะเงียบ

ประมาณ ว่า หลวม ตอนแรกนึกว่า เกียร์มัน เฟิ๊ก ต้องพอกใหม่

แต่ช่างเขาบอกเป็นที่สปริง แต่ก้อแก้ไม่หาย ช่วยทีครับ

2. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ลองเปลี่ยนลูกยางคันเกียร์ตัวบนกับตัวล่างดู น่าจะหายดังครับ ของผมก็เคยเป็น

3. RUT

1,222
    3
    0
    ขอบคุณครับ..................สำหรับคำแนะนำ

4. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    บูชคันเกียร์นั่นแหละครับ คงไม่พลาด แค่อีกอย่างที่เป็นไปได้คือ สปริงด้านคันเกียร์มันทรุดหาอะไรมางัดให้มันยืดๆ จะได้ดีดกลับดีๆด้วยครับ

5. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ใส่เกียร์ไรมาพี่ ราคาเท่าไร

6. RUT

1,222
    3
    0
    1 G turbo

12,000.-บาท

ไม่รวมหัวหมูและค่าแรง

เบ็ดเสร็จ รวมชุดครัชด้วย

โดนไป 20,000.- บวก-ลบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้