เวลาเครื่องร้อนแล้วรถดับ ( เกียร์ธรรมดา )

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย drump, 28 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    ..........รบกวนสอบถามเพื่อนๆที่ใช้ ek รถผมเวลาขับไปไกลๆหน่อย เวลารถติดใส่เกียร์ว่างอยู่ รถมันชอบดับไปเฉยๆอะครับ
    .................เป็นมาสองสมครั้งแล้ว ที่สำคัญมันดับ แล้วสตาร์ทไม่ติด ต้องรอสักครู่ถึงจะติด
    ......................สอบถามช่าง และ ผู้รู้มาสองสามคน คำตอบที่ได้มีหลายข้ออ่ะครับ
    .................มอเตอร์ชดเชยรอบเดินเบา , ลิ้นปีกผีเสื้อ , คอยล์จานจ่าย หรือ เป็นทีแบต เลยไม่รู้จาซ่อมตรงจุดไหนก่อนอ่ะครับ ใครเคยมีอาการคล้ายๆผมรบกวนแนะนำด้วยน่ะครับ หรือใครรู้ก็บอกหน่อยน่ะครับ
    ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,เพราะรถผมอาจไปดับหน้ารถท่านแล้วท่านจามาด่าผมได้ หุหุ:eek:

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    อาการแบบนี้ เห็นคันอื่นเคยเป็น พอร้อนแล้วสตาร์ทไม่ติด ส่วนมากจะเป็นที่คอล์คในจานจ่ายเริ่มเสื่อม

3. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    อาการนี้ผมเป็นอยู่เลยครับแต่ไม่ถึงขั้นใส่เกียร์ว่างแล้วจะดับไปเฉยๅ(แต่เคยเป็นครับกลางแยกสาธรเลยตรงนี้แก้ที่คอยล์หายเลยครับ) ส่วนเจ้าอาการเครื่องร้อนของผมพอขับติดต่อกันนานๆแล้วมาจอดทิ้งไว้สักพักพอมาสตาร์ทก็ไม่ติดแล้วครับต้องทิ้งไว้สีกพักถึงจะติด ที่พี่กล่าวมาข้างต้นผมทำหมดแล้วครับก็ยังไม่หาย คราวนี้ผมคิดว่าคงจะต้องลองเปลี่ยนกรองเบนซินหรือไม่ก็ปั๊มติ๊กอะครับ เพราะไม่รู้จะแก้ตรงไหนแล้วเลยคิดว่าน่าจะเป็นที่ระบบการจ่ายเชื้อเพลิงครับ

4. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    """""""""""""มะวานถามผู้รู้อีกคน เค้าบอกว่าลองเปลี่ยน ตัว เพาเวอร์สแต๊ค ไม่รู้จำผิดป่าวน่ะครับ แต่เดววันจันทร์ จะไปเปลี่ยน ถ้าได้ผลยังงัยจะมาแจ้งน่ะครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ล้างชุดมอเตอร์ชดเชยรอบเดินเบา , ลิ้นปีกผีเสื้อ ก่อนเลยครับ
    แล้วหัวเทียนเปลี่ยนครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่
    อย่างอื่นค่อยหาสาเหตุต่อถ้ามันไม่หาย
    (เพราะถูกและไม่เสียเงินฟรีๆ)

6. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    เคยเป็นคับ กลางแยกเลย ดับไป สตาร์ทก้ไม่ติด
    ลองดูเป็นไอ้ที่ตัวจ่ายไฟเข้าคอล์ยอะคับ (ที่มานจะเป็นหน้าตาเหมือน adapter ที่เสียบไฟบ้าน) เปลี่ยนของศูนย์ 2000 หรือ 2500 นี่แหละคับ ลองดูคับ เผื่อจะเป็น ไงก้ขอให้หายไวๆนะคับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ดูด้วยคนครับ ความรู้ทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้