เรื่อง B18C.....รถพี่ MAY ใว้เป็นแนวทางครับท่าน

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย pacdaman, 16 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maykrub

maykrub New Member Member

152
    3
    0
    ค่าเครื่อง50K
    ค่าวาง12K รวมของเหลว น้ำยาแอร์
    ค่าจิปาถะที่ต้องเปลี่ยนใหม่เพื่อเริ่มนับหนึ่งใหม่เช่นพวกสายพานต่างๆ 7K
    ค่าเปลี่ยนระบบแกสจากเดิม Fix-mixerเป็นระบบแกสหัวฉีด 23k
    ก็ร่วมแสนครับ

2. maykrub

152
    3
    0
    อาทิตย์ก่อนเอาสปอร์ตไลท้วีโก้ซึ่งซื้อมานานแล้ว
    เอามาติดที่กันชนหน้า
    เอารูปตอนจบมาให้ดูก่อนครับ เด๊วว่างๆจะเอาขั้นตอนมาให้ชม
    เนตRCเริ่มทำให้ท้อแระ เนตช้ามากๆ เฮ้อ

3. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    สปอร์ตไลท์วีโก้สว่างจ้าแน่ๆเลยพี่เมย์

4. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    แอบมาอัพ

5. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    ช่วย ๆ กัน

6. kookky

kookky New Member Member

7
    0
    0
    เห็นรถพี่เมย์แล้วเครียดอ่ะ อะไรจะขยันขนาดน้านนนนนนนนน ว่าจะเข้าชมรมรถดมแก๊สอีกคันละ

7. maykrub

152
    3
    0
    วันก่อนเจอคนขายhydrogen generator ซึ่งเป็นตังผลิตไฮโดรเจนจากน้ำสำหรับเครื่องยนต์ ราคา7000บาท
    ก็เลยเข้าไปหาข้อมูลต้นตอจากgoogleก็เจอเค้าขายที่เมการาวๆเจ็ดพันกว่าบาท
    ซึ่งรวมไปถึงค่าติดตั้งและการรับประกันความพอใจ
    แต่ถ้าจะเอาไปติดเองเค้าขายสี่พันกว่าบาท
    หน้าตาดังรุป
    ก้เลยไอเดียกระฉูดว่าน่าจะลองหามาติดรถดูซึ่งจะลดการใช้เชื้อเพลิง(น้ำมัน/แกส)ลงราวๆ20%

8. maykrub

152
    3
    0
    ลืมรูป อิอิ

อ่อแต่ก็มีของไทยทำเหมือนกัน แต่ของฝรั่งเค้าทำแบบมืออาชีพมากกว่า
    ก็เลยอยากลองไปซื้อของที่นู่นมาติดตั้งดู เป็นโครงการในฝันต่อไป

9. maykrub

152
    3
    0
    อันนี้ของทำในไทยครับ
    http://www.siamhho.com/product.html

ไม่รู้ว่าตัวถังเค้าทำจากอะไร
    แต่ของฝรั่งทำจากstainless steel

10. lek2522

157
    2
    0
    ติดตามต่อไป อิ อิ อ

11. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เยี่ยมมากครับ ราคาก็ไม่ค่อยแพง น่าสนใจครับ....

12. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    มาติดตามคับพี่ก้อง พี่เมย์ น่าสนใจๆ......

13. etee

181
    0
    0
    up....

14. iamnerng

iamnerng New Member Member

7
    0
    0
    น่าจะเปงเกียร์ M/T นะ เสียดายเปง A/T

15. maykrub

152
    3
    0
    เรืองhydrogen generator คงต้องพับไว้ก่อนนะครับ เพราะของที่ซื้อไว้โดนพวกที่เมกาแฮฟตัดหน้าไปแย๊ว เซงเรยยย ไว้มีโอกาศค่อยสั่งใหม่อีกที ถ้าได้มาคงแจ่มแน่ๆ
    ......
    เมื่อต้นปีไปเดินเล่นแถวบางลำภูงามฯ พอดีเห็นเค้าขายที่หุ้มเบาะ(จริงๆมีขายทั่วไป) เลยไปซื้อมาคู่ละพันห้า....
    จริงๆเมื่อก่อนเคยอยากติดแขนเดี่ยวแบบคนอื่นๆ แต่คิดไปคิดมายังเสียดายความนุ่มของเบาะเดิมก้เลย ใช้วิธีหุ้มเอาดีกว่า ถูกกว่าเยอะ นุ่มด้วย(เพราะข้างในเป็นเบาะเดิมที่แตกลายงามานานแย๊ว อิอิ)
    พอติดเสร็จ คนขายก็บอกว่าถ้าจะสั่งตัดหุ้มเบาะหลังก็คิดราคาสองพันห้า...
    ว่าแล้วก้เอาเลย สั่งไปอาทิตย์นึงก้ได้ ตัดมาตรงรุ่น...
    งานเนียนดีครับ
    ....อ่อเอาเก้าอี้ออกไปตัวนึงนะครับ เพราะต้องไปขนของที่ทำงาน
    ...จริงๆแล้วขนของได้เยอะมากเลยนะนี่ ขนลังกระดาษขนาดใหญ่ได้ตั้งห้าลังเลย จุมากๆ อิอิ

16. lek2522

157
    2
    0
    อยากลองนั่งแล้วหาไรทำไปด้วยได้ไหมครับ อิ อิ อิ

17. maykrub

152
    3
    0
    โม้ต่อเลยไหนๆก้ไหนๆแล้ว....
    พอดีตั้งใจจะติดเฮดเดอร์มานานแล้ว เพราะถามๆคนที่วางเครื่องมาก่อนเค้าบอกว่าจะให้ได้แรงมาอีกนิด...แรงขึ้นคือเหยียบคันเร่งน้อยลงก็น่าจะประหยัดมากขึ้น
    แถบยังบอกบอกอีกว่าตอนออกตัวก็จะรู้สึกแน่นกว่าเดิมจนรู้สึก...
    ตอนแรกๆก็เกรงอยู่อย่างเดียวว่ามันจะร้อนมากกว่าเดิมหรือเปล่า...
    ก้เลยไปหาข้อมมูลจากพวกที่แข่งมออาชีพก็ได้ความว่า...
    (1)จะไม่ร้อนขึ้นกว่าเดิม อาจจะเย็นกว่าเดิมด้วยซ้ำ(หมายถึงพันผ้ากันความร้อนดีๆนะครับ)..เพราะลมจะโกรกใส่บริเวณท่อไอเสียได้ดีกว่าเดิมโดยไม่มีกระจังท่อไอเสียมาบัง....ก็น่าคิด
    (2)ท่อเหล็กธรรมดาดีกว่าท่อเลส เพราะเหล้กจะขยายตัวหดตัวได้ดีกว่า ...ราคาถูกกว่าเยอะด้วย อิอิ..
    (3)สุดท้ายก็โทรไปถามวิศวกรน๊อตB2ของเราว่าสูตรไหนดี...ได้ความว่า4 - 2 - 1 จะดีกว่า เพราะครอบคลุมการใช้งานเฉลี่ยที่ดีกว่า
    .......

18. maykrub

152
    3
    0
    ตาเล็ก กลางเดือนหน้าพี่ไปทำงานที่ปรานฯอาทิตย์นึง
    จะไปถล่มๆ อิอิ

19. maykrub

152
    3
    0
    ร้านที่เลือกไว้คือ รามอินทราเทอร์โบ อยู่รามอินทรา กม6
    เพราะเห็นแนะนำกันในเวปเยอะพอสมควร
    ก็โทรไปคุยกะเค้าดู..
    ได้ความว่า...
    4 2 1 เหล็กอยู่ที่สองพันห้าพร้อมติดตั้ง ถ้าเป็นเลสก้หกพันกว่า
    4 1 เหล็กอยู่ที่สามพันห้า เลสไม่ได้ถามครับ
    ผ้ากันความร้อนขายม้วนละ....ไม่บอกไปถามกันเอง อิอิ แต่รู้สึกว่าสูงนิดนึงเพราะ เรามักเทียบกะราคาโพสขายในเวป เลยเห็นมันต่างกันเยอะ...
    โทรไปถามคนที่ขายในเวปเค้าก้เลิกขายแล้ว...แต่เค้าบอกว่าที่เชียงกงไม่แพงเลย....
    ก็ไปซื้อที่เซียงกงบางนา ถามอยู่สองสามร้านราคาใกล้เคียงกัน..
    ..เลยไปซื้อที่ร้านที่อยู่ก่อนข้ามสะพานทางซ้ายมือร้านสุดท้าย จำชื่อร้านไม่ได้กั๊ป ขายสีขาว800 ผ้าสีเหลือง1200 เลยซื้อมาอย่างละม้วนที่ราคาพันเก้า...
    .....จากนั้นก็เริ่มยำเลยครับ อิอิ

20. maykrub

152
    3
    0
    สีเหลืองกพันที่ท่อช่วงบน..
    ส่วนผ้าสีขาวก็พันที่ท่อช่วงถัดไป..เรียกชือไม่ถูก อิอิ
    ฝีมือช่างเค้าดีมาก งานเนียนดี..
    มีท่อแตกอยู่ตรงกลางเค้าก้เชื่อมให้ฟรีๆไม่คิดเพิ่ม...
    จบที่สองพันห้า...
    ขากลับบ้านก็ลองอัดดู...
    เหยีบนได้รอบขึ้นเร็วกว่าเดิมจนรู้สึกได้...ติดตีนเลยว่างั้นเหอะ อิอิ...
    อีกอย่างที่รู้สึกคือเสียงเครื่องเบากว่าเดิมจนรู้สึก..
    สังเกตุจาก ...ปกติเปิดเพลงฟังจะเร่งวอลลุ่มที่ระดับ12ถึงจะฟังได้สบายๆ ตอนนี้เปิดเสียงวิทยุแค่ระดับ6ก้ฟังได้ชัดเจนแล้ว...แต่ช่างบอกถ้าเพิ่มพักกลางจะเงียบกว่านี้...ก้ค่อยว่ากันอีกที...

21. lek2522

157
    2
    0
    จัดมาก็ต้อนรับ กลับก็ต้อนกลับ 555+

ผ้าพันไปหมดไหมพี่ ขอมาพันบ้างดิ ( ขอ ขอ ขอ) 555+

22. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    ทำท่อที่ร้านไหนคับพี่เมย์สนใจ

23. etee

181
    0
    0
    up....ครับผม

24. maykrub

152
    3
    0

รามอินทราเทอร์โบ อยู่รามอินทรา กม6 ครับ
    เพราะเห็นแนะนำกันในเวปเยอะพอสมควร

25. KLP Race Shop

KLP Race Shop New Member Member

19
    0
    0
    สุโค่ย เรยยย คุงลุง อุ๊บส์ คุงพี่ eiei

26. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แจ่มครับพี่

27. PenTor&EnJoy

PenTor&EnJoy New Member Member

31
    1
    0
    ตามมาอ่านตั้งแต่หน้า แรก เลยครับ โอ๊ว สุดยอดจริงๆ พี่ เมย์

ความรู้เยอะมาก เลยครับพี่ ขอบคุณจริงๆ

acc88 ผม ถ้าขายได้ คงไปเล่น 3 door ^^

28. PenTor&EnJoy

PenTor&EnJoy New Member Member

31
    1
    0
    ตามมาอ่านตั้งแต่หน้า แรก เลยครับ โอ๊ว สุดยอดจริงๆ พี่ เมย์

ความรู้เยอะมาก เลยครับพี่ ขอบคุณจริงๆ

acc88 ผม ถ้าขายได้ คงไปเล่น 3 door ^^

29. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    แจ่มๆ..

30. etee

181
    0
    0
    ยอดจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้