เรื่อง B18C.....รถพี่ MAY ใว้เป็นแนวทางครับท่าน

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย pacdaman, 16 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maykrub

maykrub New Member Member

152
    3
    0
    จากนั้นก็ขันน๊อตเปิดฝาเครื่องออก...
    ลองนึกถึงแรงที่ใช้เปิดออกนะ เวลาปิดก็จะได้รู้คร่าวๆว่าควรจะขันแน่นแค่ไหน..
    จากนั้นก็ค่อยๆยกฝาเครื่องขึ้นมาตรงๆ..
    ..แล้วค่อยๆแง๊ะยางซีลออกมา..
    ..ระวังอย่าให้ฉีกขาด...จะได้ไม่ต้องไปซื้อของใหม่มาอีก..
    ...ก็มียางซีลรอบฝาเครื่อง1ชิ้น แล้วก็ยางวงดำๆ4ชิ้น...
    ...เช้ดทำความสะอาดยางให้แห้ง...

2. maykrub

152
    3
    0
    จากนั้นก็เอาไม้เล้กๆพันผ้าตัดให้เป็นริ้วๆ.....
    ....ชุบน้ำยาลอดสีมาป้ายฝาเครื่องให้ทั่ว....
    ..ระวังอย่าให้ถูกผิวหนัง...มานแสบมากกก...
    ทิ้งไว้ซักพัก สีก็จะพองร่อนออกมา...
    เอาพู่กันเขี่ยๆดุว่าตรงไหนสียังไม่หลุดก็ป้ายน้ำยาซ้ำ...
    ...รอซักสาม-สีนาทีมันก็จะหลุดร่อนออกมา....
    ...จากนั้นก็เอาน้ำแรงๆฉีด...แรงปานกลางก็พอไม่ต้องใช้เครื่องฉีดน้ำหรอกครับ....
    ...ไงก็ระวังตอนฉีดอย่าให้มันกระเด็นมาโดนผวนะครับ..
    ..แสบเลยล่ะ

3. maykrub

152
    3
    0
    จากน้นเช้ดให้แห้ง ก็เป็นแบบนี้ละครับ
    ที่จริงตอนนี้เอาผงซักฟอก หรือถ้าเป็นไปได้ก็เอาเบนซินมาเช้ดทำความสะอาดอีกครั้งก็ดี...
    ..จะได้เอาคราบไขมันตกค้างต่างๆซึ่งอาจสร้างปัญหาตอนพ่นสีได้...

4. maykrub

152
    3
    0
    พอเช้ดแห้งดีแล้ว หรือถ้าให้ดีก็เอาที่เป่าผมเป่าให้แห้งก็ดี...
    พอดีตอนนั้นจะค่ำแล้วไม่มีแดดแล้ว...
    ก็เลยเอาที่เป่าลมร้อนมาเป่าให้แห้ง...
    แล้วก้พ่นสีขาวรองพื้นไปเลย จะได้ทิ้งไว้ข้ามคืนให้มันแห้งสนิท...

5. maykrub

152
    3
    0
    หลังจากทิ้งไว้ข้ามคืน สีที่พ่นไว้ก็น่าจะแห้งสนิท...
    ..ไงตอนเช้าก็เจออีกแดดนึง...
    เนื่องจากต้องการพ่นสีขาวมุก...
    ก้เลยเอาสีขาวมุกซึ่งเป็นสีเคลือบผิวมาพ่นทับอีกชั้นนึง

6. maykrub

152
    3
    0
    จากนั้นก็เอาไปตากแดดจนแห้งสนิทดีแล้วก้เตรียมการประกอบเข้าที่..
    ...ทาซีลเหลวตามร่องซีลยางให้ทั่ว แต่อย่าให้เละเทะนะครับ..
    ...แล้วก็ค่อยๆยกวางลงตรงๆเข้าที่...
    ขันน๊อตให้ครบเป็นอันจบ...
    ไม่ยากหรอกครับ กล้าๆหน่อย อิอิ

7. Spoon Zaa

Spoon Zaa New Member Member

73
    0
    0
    สวยดีครับพี่ MAY

8. BeeZie

BeeZie New Member Lady Member

4
    0
    0
    ยาน-อา-วา-กาด.. - -"

9. Psycho_Zaa

Psycho_Zaa New Member Member

59
    0
    0
    ขยัน จริงๆๆ ++++

10. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    ว่าแต่พี่ไปวางมาเมื่อไหร่อะ เครื่องเปลี่ยนไปนะ

11. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    แจ๋มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

12. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    สีเครื่อง สวย ดี นะ คับ ถ้า ตัด ตัวอักษร เป็น สีเหลือง เด่น กว่านี้ อีก คับ

13. kookky

kookky New Member Member

7
    0
    0
    ดูหวานไปเลยครับ พี่ หุหุ

14. B2

B2 Member Member

527
    1
    18
    ทำไมซนจังจะปล่อยอะไรไว้แบบเดินซักอย่างไม่ได้เหรอครับพี่ :D เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

15. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    อิๆ

16. bird_phetch

bird_phetch New Member Lady Member

470
    0
    0
    ขอบคุณ คุณโบนนิ่ง ค่ะ

17. maykrub

152
    3
    0
    เครื่องB18cเดิมๆไม่มีไรเปลี่ยนแปลง....
    ..เวลาตะหากที่เปลี่ยนไป อิอิ

18. maykrub

152
    3
    0
    สไตล์ข้าวเหนียวมะม่วงครับ....ดูแล้วไม่โหดดี... ถ้าไม่มาเร่งเครื่องจ่อตรูด อิอิ

19. maykrub

152
    3
    0
    ตั้งใจจะไม่ยุ่งกะยางนอกนะ เหอๆๆๆ หรือเอาดีกว่า อิอิ

20. maykrub

152
    3
    0
    อย่างนี้หรือเปล่าครับ....เห็นแล้วนึกถึงข้าวเหนียวมะม่วง...อิอิ
    พอดีเพิ่งว่างทำครับ...
    พ่นสีสเปรย์ใส่ฝา แล้วใช้พู่กันเบอร์เล็กๆป้ายเอา...

21. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    โห้ขอชมพี่เมย์เลยมีความพยายามจิงๆ คอนเซ็ป ข้าวเหนียวมะม่วง

22. flatline

flatline New Member Member

40
    3
    0
    ฝาครอบวาวล์น่ากินจังคับพี่เมย์ อิอิ

23. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    ไม่โรยถั่วกับงาหรอคับ เห็นแล้วหิวเลยอ่ะ

24. maykrub

152
    3
    0
    อย่าท้าน๊า ยิ่งบ้าจี้อยู่ด้วย คริคริ

25. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    ยอมมม

26. pacdaman

pacdaman New Member Member

10
    0
    0
  27. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    ขาว HI-SO

28. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    ไม่มาดูตั้งนาน............ขยับไปได้เยอะเลยครับพี่

29. hock EG6 blue

hock EG6 blue New Member Member

146
    0
    0
    สวยครับพี่เมย์ ห้องเครื่องแบบนี้สุดๆ ครับ

30. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ผมไม่ได้ไช้ 3D เเต่ บอกได้ว่า พี่ DIY เจ๋งดีครับ สุด!!

(ขอเข้ามาอ่านหน่อยนะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้