เรื่องบังโคลนหลัง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย room9, 3 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. room9

room9 New Member Member

14
    0
    0
    เนื่องจากเอาบังโคลนหลัง(ที่อยู่ติดกับล้อนะครับ)ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า จะซื้อ part no ตัวไหนมาใส่เพราะเคยอ่านเจอแต่นานมากแล้ว ขอความกรุณาผู้รู้ด้วยนะครับ:D

2. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    หมายถึงตัวนี้ละมั้งครับ

ยังไงก่อนเบิกก้อเช็คดูอีกทีละกันนะครับ

ข้อมูลจากกระทู้--- Part No --- ปักหมุดด้านบนน่ะครับ มีข้อมูลอื่นๆอีกลองไปเปิดดูเล่นๆก้อได้ครับ

3. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    จะเอาบังโคลนออก แล้วเบิกแผ่นยางกันโคลนมาติดช่ายป่าว หมายถึงแบบนี้หรือป่าว ถ้าเป็นแบบนี้ก็เบิกของตาม Part No. ตามข้างบนได้เลยครับ

4. chai_es

chai_es New Member Member

202
    13
    0
    ต้องไปหาใส่มั่งละ...................อิอิอิอิอิ

5. kulpat87

kulpat87 New Member Member

34
    3
    0
    ..

แล้วมันจะมีผมเสียอะไรรึเปล่าครับ ถ้าเกิดไม่ใส่

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า ไ ม่ ใ ส่ ขี้ โ ค ล น ก็ จ ะ ก ร ะ เ ด้ น เ ข้ า ไ ป ใ น กั น ช น

7. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    นอกจากเลอะเเล้วก้อไม่มีอะไรอันตรายนะ เพราะผมก้อไม่ได้ใส่เหมือนกัน :)

8. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ข้อเสียคือเสียตังค์ครับ....อิอิ

9. room9

14
    0
    0

พอดีตอนแรกก็ว่าจะไม่ใส่แต่กลัวน้ำไปเข้าหรี่หลังนะครับ

10. room9

14
    0
    0

:D:D:D:D:D:D

11. room9

14
    0
    0

ขอบคุณทุกๆๆคนมากนะครับ :D:D:D:D:D:D:D:D

12. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ถ้าไปเบิก ทั้งหมดเท่าไหร่คับ

13. Hiro

Hiro New Member Member

12
    0
    0
    ง่ายสุดก้อเอาของเดิมมาตัดเอาคับ ผมก้อทำอยู่ปิดได้ดีกว่าด้วยคับ :D

14. room9

14
    0
    0

วันนี้ไปเบิกศูนย์มา ถ้าจำไม่ผิด 130 - 140 บาท /คู่นะ เพราะข้างละ 60 กว่าบาท ไม่แพงเลย

15. vrayuth

vrayuth New Member Member

3
    0
    0
    ต้องเจาะรูเอะไรเพิ่มรึป่าวครับ หรือใส่กับรูเก่าได้เลย

16. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    มันเป็นอุปกรณ standard ติดรถ ของรุ่น 2.0 ครับ ไม่ต้องเจาะรูอะไรเพิ่ม ถอดของเก่าออกเอาของใหม่ใส่ได้เลย

17. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ใส่ได้เลยครับ ใส่แล้วแหล่มเลย รีบจัดปาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้