เรื่องฉาวๆของ mod ใน www.eg3d-club.com

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย s-ddd, 26 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. s-ddd

s-ddd New Member Member

4
    0
    0
    ^Artemis^ กับ ultra ช่วยตอบให้กระจ่างที เรื่องของ LEX FAHSAI กับ TAKENI

พี่เข้า user ชื่อ s-ddd ไม่ได้ เพราะโดนลบ user ด้วยข้อหา...แอบอ้างชื่อบุคคลอื่น มันหมายความว่ายังไง ช่วยตอบผมให้กระจ่างทีนะน้อง เพราะนานๆจะว่างเข้ามาในบอร์ด จึงต้องสมัครเข้ามาในชื่อใหม่ s-dddd
    หรือเป็นเพราะว่าข้อความที่พี่ pm ไปหาน้องอาท เลยทำให้เป็นเรื่องที่มันไม่พอใจ ผมตั้งใจจะเป็นสื่อกลางให้ได้เข้าใจกันทุกฝ่าย แต่พอเข้ามาเจอแบบนี้ใครๆก็เซ็ง อยากจะลบ อยากจะล๊อคก็ทำมันซะงั้น ทำมันตามความคิดแบบสุดโต่งหรือ

พี่มีตัวตนจริง ชื่อ เสริฐสรร ดีดุลเดช ขับรถ 3d สีขาว ทะเบียน กพ 9863 นนทบุรี บ้านอยู่ถนนเอกชัย-บางบอน เพื่อนๆเลยเรียกกันว่า เสริฐ บางบอน
    พี่เคยซื้อของกับ ^Artemis^ และ TAKENI และ LEX FAHSAI และคนอื่นๆ แต่ไม่เคยไปมิตติ้ง ไม่เคยติดสติกเกอร์คลับ ไม่เคยซื้อพวงกุญแจ ไม่เคยใส่เสื้อคลับ
    แต่พี่ก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้รถและรักรถรุ่นนี้ ทีนี้จะคืน user ชื่อ s-ddd ให้พี่ได้หรือยังครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว มาตอบหน้าบอร์ดนี้เลยล่ะกันนะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อ้างถึงข้อความใน pm เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009

s-ddd

ขอโทษนะน้องอาท ที่ตอนแรกบอกว่าจะล๊อคกระทู้และแบน user ของ TAKENI และ LEX FAHSAI แค่ 1 วัน พอมาตอนหลังก็มาแก้กฏกติกาต่างๆอีก พี่ว่าเรื่องมันตั้งแต่ 23-10-52 จนป่านนี้ยังไม่ปลดล๊อคให้เค้าอีก ช่วยรักษาคำพูดของลูกผู้ชายด้วยนะครับ อย่าเอาอำนาจ อารมณ์ พวกพ้อง ฯลฯ อยู่เหนือเหตุผลที่ถูกต้องเลยครับ พี่แค่อยากให้สมาชิกคนอื่นๆเขามองว่ามันเป็นมาตราฐานเดียวกัน ไม่ใช่เลือกปฏิบัติแค่ใครคนใดคนนึงหรือพวกใครพวกมัน ขับรถ3ดอเหมือนๆกัน อย่ามีเรื่องกันเลยนะครับ ขอบคุณครับ

พี่เสริฐ บางบอน

^Artemis^

มันโทรมาด่าพ่อผมด้วยนะพี่ มันโทรมาหาเรื่องไมไ่ด้ใช้เหตุผลอะ

คุยกับ staff ด้วยกันแล้ว

นี่ก็ไม่ใช่ครั้งแรก ครั้งที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้ที่มันทำตัวแบบนี้
    มันพูดเองกูไม่ขายกูก็มีกิน หัวเราะซะสนุกสนาน

คนอื่นเค้าโดนแบน + ลบกระทู้ไปมากแล้วครับ มีเฉพาะ คนกลุ่มนี้แหละที่มีสิทธิพิเศษ มีพี่ๆ คอยหนุนหลัง ให้มากร่าง ทำตัวปัญญาอ่อน สร้างปัญหาในเวป

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พี่ขออนุญาติตอบต่อในนี้เลยล่ะกันนะครับ เพื่อเป็นกรณีศึกษากับสมาชิกคนอื่นๆ

บังเอิญว่าวันนั้น (23/10/52) พี่กับพี่เอ ก็อยู่ในเหตุการณ์ครั้งนี้ ได้ฟังทุกๆคำพูดที่น้องอาทกับน้องนิโต้เถียงกันในโทรฯ น้องอาทก็ด่าพ่อกลับคืนน้องนิไปแล้วนี่ครับ ส่วนพี่ก็ได้ตำหนิน้องนิเค้าไปแล้วที่ได้ด่าพ่อของน้องอาทก่อน พี่ก็ไม่ได้เข้าข้างใคร แต่มันเห็นๆกันอยู่ว่ามันเป็นยังไงกัน น้องอาทช่วยตอบคำถามของพวกพี่ด้วยสิครับ อย่าเบี่ยงเบนไปหาเรื่องอื่นๆ ลูกผู้ชายพูดจากลับไปกลับมามันไม่ดี

แล้วที่น้องนิเค้าพูดว่ากูไม่ขายกูก็มีกิน นั่นมันก็เป็นเรื่องของเขา มันก็ไม่น่าเกี่ยวกับการล๊อคหรือแบน user ของเค้านี่ครับ ไม่เห็นต้องเก็บมาเป็นอารมณ์เลย โตๆกันหมดแล้วเรียนมาก็น่าจะสูง กฎต่างๆพวกคุณก็พึ่งจะมาแก้หลังจากเรื่องมันเกิดไปแล้ว อย่าเอามาย้อนหลังสิครับ มันไม่ถูกต้อง ไม่ยุติธรรม สังคมมันยังมีข้อกังขา

ไม่มีใครมีสิทธิพิเศษหรอกครับ พี่ก็เห็นแต่ mod ที่ทำได้ทุกอย่าง สมาชิกทั่วๆไปเค้าจะล๊อคจะลบกระทู้หรือ user ได้หรอครับจริงไหม แล้วพี่ก็ไม่ได้หนุนหลังใครทั้งนั้น ก็บอกตั้งแต่ pm ไปแล้วว่าอยากเห็นมาตรฐานเดียวกัน ไม่เลือกปฏิบัติ อยากเห็นความปรองดองซึ่งกันและกัน ไม่มีใครเค้าอยากมากร่าง ทำตัวปัญญาอ่อน หรือสร้างปัญหาในเวปหรอกครับ ลองคิดดูดีๆ ทำใจมันให้กว้างๆหน่อย ถ้าคิดจะเป็นใหญ่ จะเอาระบบคุมคน หรือจะเอาคนคุมระบบ

แล้วอีกเรื่องนึง น้อง TAKENI เค้าโต้เถียงกับน้อง ^Artemis^ แล้วมันเกี่ยวอะไรกับน้อง LEX FAHSAI ด้วยล่ะครับ ทำไมต้องเกี่ยวพันพาลแบนเค้าไปด้วย อันนี้พวกพี่ว่ามันคนละคนกัน ไม่น่าเกี่ยวกันเลยนะครับ ถึงแม้เค้าจะสนิทกันแค่ไหนก็ตามมันก็ไม่น่าจะเอามารวมกัน เพราะมันคนละเรื่องกันเลย สมควรที่จะแยกแยะให้มันถูกต้อง น้องนิเค้าคุยกะน้องอาทยังไม่ทันจบ น้องอาทก็ชิงวางสายโทรฯไปก่อน น้องนิเค้ายังกดโทรฯไปหาน้องอาทอีก 1-2 ครั้ง แล้วทำไมน้องอาทหลบไม่ยอมรับสายน้องนิเค้าล่ะ

แล้วประโยคที่น้องอาทท้าทายน้องนิว่าทำตัวปัญญาอ่อน พวกมึงออกมาต่อยกับกูเลย น้องอาทพูดมาแบบนั้น มันหมายความว่ายังไงครับ นี่หรือคนที่มีความคิดที่ดีเค้าพูดกัน แถมยังตบท้ายขู่ฆ่าด้วยประโยคก่อนวางสายทิ้งเสียอีกว่า พวกมึงทำตัวมีปัญหาเยอะ ระวังจะตายไม่รู้ตัว อันนี้น้องอาทจะอธิบายยังไงครับ น้องนิเค้าก็เลยหัวเราะซะสนุกสนานกับคำพูดของน้องอาทไงครับ ทีนี้เข้าใจหรือยัง ว่าใครหาเรื่องและไม่ได้ใช้เหตุผล

น้องนิกับน้องอาทก็เคยเจอกัน เคยค้าขายกัน แล้วทำไมเรื่องเล็กๆน้อยๆไม่เป็นเรื่องจะทำให้มันเป็นเรื่องใหญ่ทำไม กับไอ้การแค่อัพกระทู้เกินบ้าง-ขาดบ้าง บางทีพี่เห็น user อื่นๆ อัพเช้า-อัพเย็น บางคนเปิดขายทีนึง 2-3 กระทู้ เห็นเกือบทุกครั้งที่เข้ามา บางทีปล่อยนานเป็นสัปดาห์จนมีคนเข้าไปดูกระทู้เป็นร้อยๆคน ไม่เห็นจะโดนล๊อค-โดนแบนเลยครับ พวก mod อย่าบอกนะครับว่าไม่เห็น มันเห็นๆกันอยู่นะเพียงแต่ไม่อยากจะฟ้องเท่านั้นเอง

เวปอื่นๆใหญ่ๆเขาไม่เห็นจะมีกฏยิบย่อยมากมายขนาดนี้ อย่ามีอคติกันเลย คนที่เค้ารู้และเข้าใจมีเยอะที่พวกเขามาพูดกันหลังบอร์ด แต่ไม่อยากออกหน้าแค่นั้นเอง คนที่อยู่หน้าบอร์ดไม่รู้หรอก มันมีแต่เสียกับเสียนะน้อง ที่เค้าเงียบๆกันอยู่เพราะไม่อยากเสียเวลาทะเลาะด้วย ไม่ใช่ว่ายอมรับผิดหรอกนะ ถ้าเค้าทำผิดอะไรพวกคุณที่คิดว่าเป็นเจ้าบ้านก็ควรชี้แจงมาด้วยเหตุผล อย่าไปหาเรื่องเค้าเลยเอาเวลาไปทำอย่างอื่นที่มันสร้างสรรค์ดีกว่า เตือนด้วยความหวังดีแค่นั้นเองครับ คิดใหม่ทำใหม่เถอะน้องเอ้ย

เพราะพี่โพสถามใน www.eg3d-club.com แล้วไม่ได้รับคำตอบ แถมยังลบข้อความที่โพสไปอีก 3 ครั้ง มันหมายความว่ายังไงครับ พี่ก็แค่มาหาความยุติธรรมแค่นั้น ยังไงๆก็ระวังพวก mod มาเฟียกันด้วยนะครับ
    มันอาจจะยาวไปสักหน่อย ก็แค่อยากจะอธิบายความอึดอัด ขอให้จบลงด้วยดี แล้วว่างๆจะเข้ามาอ่านคำตอบ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะครับ

hrcwclub # 033
    Hero Member

น้ำใจ 24
    [Thank+]

ศิษย์เก่า Zero Start อิอิ

Re: ครั้งที่3
    ซ ตอบ #1 เมื่อ: วันนี้ เวลา 02:15:16 am ป อ้างถึง

ผมว่าเรื่องแบบนี้โทรคุยกันเป็นการส่วนตัวไปเลยครับ เอามาลงแบบนี้เดี๋ยวเรื่องมันจะยาวอีก ผมว่าตอนนี้มันก็ดีอยู่แล้วครับ กระทู้ก็ไม่ตกเร็วจนเกินไปถ้าทุกคนทำตามกฏก็แค่เสียเวลาเปิดดูหลายๆหน้าหน่อยของที่ขายได้ไม่จำเป็นต้องอยู่หน้าแรกเสมอไปหรอกครับ
    บางทีไปอยู่หน้าหลังๆยังขายได้ก่อนหน้าแรกอีก เรื่องการกระทบกระทั่งกันจากการคุยโทรศัพย์ก็เป็นเรื่องของคนสองคนครับ คนอื่นไม่มีทางรู้หรอกว่าใครเริ่มก่อนนอกจากคลิปเท่านั้นที่ยังพอสามารถพิสูทธได้ว่าใครพูดอะไรบ้าง ไม่ได้เข้าข้างใครน่ะ เพราะไม่เคยเจอ
    ทั้งสองฝ่าย ไม่เคยซื้อขายอะไรด้วยเลย แค่รู้จักชื่อในเว็ปเท่านั้น ยังไงก็โทรไปคุยกันก็แล้วกัน ส่วนกระทู้ลบไปเหอะเดี๋ยวมันจะกลายเป็นประเด็นไปอีก ....

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล บันทึกการเข้า

00SEED00
    Sr. Member

น้ำใจ 3
    [Thank+]

ซ ตอบ #2 เมื่อ: วันนี้ เวลา 02:23:01 am ป อ้างถึง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล บันทึกการเข้า

คาใจ
    Newbie

น้ำใจ 0

ซ ตอบ #3 เมื่อ: 5 นาทีที่แล้ว ป อ้างถึง แก้ไข ลบทิ้ง

อ้างจาก: hrcwclub # 033 ที่ วันนี้ เวลา 02:15:16 am
    ผมว่าเรื่องแบบนี้โทรคุยกันเป็นการส่วนตัวไปเลยครับ เอามาลงแบบนี้เดี๋ยวเรื่องมันจะยาวอีก ผมว่าตอนนี้มันก็ดีอยู่แล้วครับ กระทู้ก็ไม่ตกเร็วจนเกินไปถ้าทุกคนทำตามกฏก็แค่เสียเวลาเปิดดูหลายๆหน้าหน่อยของที่ขายได้ไม่จำเป็นต้องอยู่หน้าแรกเสมอไปหรอกครับ
    บางทีไปอยู่หน้าหลังๆยังขายได้ก่อนหน้าแรกอีก เรื่องการกระทบกระทั่งกันจากการคุยโทรศัพย์ก็เป็นเรื่องของคนสองคนครับ คนอื่นไม่มีทางรู้หรอกว่าใครเริ่มก่อนนอกจากคลิปเท่านั้นที่ยังพอสามารถพิสูทธได้ว่าใครพูดอะไรบ้าง ไม่ได้เข้าข้างใครน่ะ เพราะไม่เคยเจอ
    ทั้งสองฝ่าย ไม่เคยซื้อขายอะไรด้วยเลย แค่รู้จักชื่อในเว็ปเท่านั้น ยังไงก็โทรไปคุยกันก็แล้วกัน ส่วนกระทู้ลบไปเหอะเดี๋ยวมันจะกลายเป็นประเด็นไปอีก ....

ขอโทษนะครับ น้องไม่ใช่ ^Artemis^ พี่ว่าน้องลองอ่านใหม่แล้วทำความเข้าใจดีๆอีกครั้งหรือหลายครั้งก็ดีนะครับ อย่าเบี่ยงเบนประเด็นอีกคน พี่ก็บอกไปแล้วว่า pm ไปหา ^Artemis^ เรื่องนี้แล้วหลักฐานมันก็เห็นอยู่ชัดๆ ถ้าเรื่องนี้มันไม่ใช่ความจริง ^Artemis^ กับพวก staff ก็คงออกมาชี้แจงแล้วครับ แล้วที่พวกเขามาลบทุกๆครั้งที่ลงกระทู้ถามมันหมายความว่ายังไงหรอครับ ถ้าน้องโดนแบน user หลายๆครั้งโดยที่ไม่มีความผิดแบบพี่ น้องก็จะยอมอย่างนั้นหรอ พี่ก็ทำตามขั้นตอนทุกๆอย่างตั้งแต่ pm ไปถาม แล้วให้คู่กรณีโทรฯคุยกัน แล้วผลเป็นยังไงล่ะครับ ในเมื่อ^Artemis^หลบและไม่กล้ารับสายTAKENI พี่ก็อธิบายไปก่อนหน้านี้แล้ว เมื่อมันไม่จบทางนั้น ก็ต้องมาทำแบบนี้ และถ้าเขายังไม่สามารถมาตอบคำถามในเรื่องที่เค้าล๊อค ลบ แบน user แบบไม่มีเหตุผลกับพี่หรือ LEX FAHSAI กับ TAKENI หรือคนอื่นๆ ก็แค่ปลดล๊อค และคืน user มาก็ได้แค่นั้น แต่ถ้ายังลบหรือว่ายังหลบยังนิ่งเฉยอยู่อีก ก็เตรียมตัวไปตอบคำถามสังคมทางเวปอื่นๆด้วยล่ะกันนะครับ ขอบคุณ

sudmaa
    Newbie

น้ำใจ 0
    [Thank+]

Re: จะลบทำไม? ตอบมาจะได้จบๆ (ถามครั้งที่3)
    ซ ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 10:42:41 pm ป อ้างถึง

แหมพูดได้ตงเป๊ะผมคนนึงที่เคยโดนแบบนี้ใช้USER PINGLOVESINE แรกๆผมอัพเกินจิงยอมรับผิดหลังๆสมัครใหม่ยังโดนลบอีกแบนอีกเหมือนแกล้งกันผมสมัครไปเป็น10อีเมล์โดนหมดเกลี้ยง แล้วคนอื่นที่อัพเช้าทีเย็นทีไม่โดนเปนอาทิตย์ยังเห็นอัพกันเฉยเลยหรือเป็นเพราะผมรู้จักกับพี่LEX FASHAIเลยโดนแหไปด้วย
    แต่ก้อยังดีที่เคลียรกันรู้เรื่องจบไปและ

Q-U-I-K
    Jr. Member

น้ำใจ 9
    [Thank+]

กระป๊อน้อย.....Racing

Re: จะลบทำไม? ตอบมาจะได้จบๆ (ถามครั้งที่3)
    ซ ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 10:46:57 pm ป อ้างถึง

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    อ้าว นึกว่าจบเรื่องจบราวกันไปแล้วซะอีก(นานแล้วนี่) หรือมีประเด็นใหม่
    ก็ว่ากันไป ก็เคลียร์กันไป ครับ คนรักการแต่งรถเหมือนกัน

3. DeW The Star

DeW The Star New Member Member

170
    2
    0
    เห็นด้วยครับพี่บอย อย่าทะเลาะกันเลย

4. s-ddd

s-ddd New Member Member

4
    0
    0
    ???

http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,21232.0.html

คิดได้กว้างเกินไป แต่ใจแคบกว่าเยอะเลย กลัวว่าผลประโยชน์จะไม่ได้ จะรั่วไหลหรือไงนะ เวปมันก็เป็นของสาธารณะชน ให้เค้าคิดกันเองเลือกกันเองดีกว่าไหม อย่าไปหาเรื่องพวกเค้าเลย ต่างคนต่างอยู่น่ะดีแล้ว หรือกลัวว่ารถพวกเค้าจะดีจะสวยจะเทพกว่ารถพวกคุณ พอเพียงแบบเพียงพออ่ะ รู้จักไหมครับ หรือถ้าว่างมากก็ช่วยมาตอบคำถามที่เคยถามไปหน่อยว่า ผิดตรงไหนถึงได้ทำแบบข้อความด้านบน ขอบคุณ

แล้วอันนี้เค้าไม่เห็นมีปัญหาอะไร แอบอ้างยังไงไม่เข้าใจ

http://www.rz-racingzone.com/forums/forumdisplay.php?26-EG-FERIO-club

5. NoToH

NoToH New Member Member

179
    3
    0
    เอ่อ ผมกลัวว่ามันจะไปกันใหญ่นะครับ
    EG Ferio นี่มีสองที่คือ RCW กับ RZ มานานแล้วครับ
    พวกพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ รุ่นแรกๆเค้าได้ย้ายจาก RCW
    เนื่องจากตอนนั้นเวปนี้ค่อนข้างช้าครับ ก็เลยย้ายไปอยู่ RZ กัน
    แล้วเมื่อก่อนสิ้นปี server ของ rz ได้มีปัญหา นี่ก็เพิ่งจะได้เข้าไปกันใหม่
    ส่วนเรื่องผู้ดูแลบอร์ด ferio หรืออะไรยังไงนี่ผมไม่ทราบนะครับ
    แต่สมาชิกก็ยังกลับมาไม่หมดครับ
    ใจเย็นๆกันนะครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ

ผิดถูกยังไงขออภัยครับ เพราะผมก็เป็นสมาชิกคนนึงของ Club EG Ferio และ EG Ferio club ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้