เรื่องของ Turbo

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย claimmaker, 26 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. claimmaker

claimmaker New Member Member

16
    0
    0
    ขอความแตกต่างระหว่างเทอร์โบ อีโว 6 กับ 8 ตัว GSR หน่อยครับว่ามันต่างกันยังไง นอกจากโข่งหลัง เพราะผมเห็นว่าโข่งหน้ามันเหมือนกัน TD05HR หรือว่าไส้ในมันไม่เหมือนกันครับ แล้วมันดีกว่าอีโว 6 มั๊ยครับ ขอความกระจ่างหน่อย

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ

2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ชื่อเหมือนกันทุกรุ่นแหละครับ แตภายในแทบไม่เหมือนกันเลย มีการพัฒนาไปทั้งโข่ง ใบ และแกน น้ำหนักใบเบาลง ทำให้ปั่นได้จี๊ดขึ้น รวมถึงลักษณะใบที่ออกแบบใหม่ ทำให้ทำลมได้เยอะขึ้น ดังนั้น หากเทียบกัน ระหว่าง 6 กับ 8 MR ได้เห็นความแตกต่างกันพอควรเลยครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใช่ครับ เรื่องการออกแบบและเรื่องการใช้วัสดุ แตกต่างกันมาก

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    นอกจากวัสดุ และการออกแบบของเทอร์โบแล้ว
    ราคายังต่างกันมากด้วย ยิ่งเทอร์โบ9 MR ซื้อ
    เครื่อง พวกฮอนด้า d15Bได้เครื่องนึงเลยอ่ะ
    มีเงินก็ใช่ว่าจะซื้อได้เพราะมันหายากมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้