เมื่อสกายลายในตำนานดวลกับ lexus is250 อะไรจะเกิดขึ้น

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย DH@TEELEX, 25 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    เหอๆๆ

พอผมขึ้นได้ผมก็ยกเลยอ่ะคับ :D:D:D

2. น้องชายลงหนังสืออีกเเล้วเหรอ
    ปล.ออโต้ออฟชั่นเล่มใหม่อ่ะ

3. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    คับผม

เหมือนเดิมเลยอ่ะคับ เห่ะๆๆๆ

4. โธ่ๆๆๆๆ ไอ้พวกเสี่ยวเอ็ยยยย

อย่างพวกเอ็งก็ซื้อรถได้แค่อันล่ะหลักแสนและว้าา รถไม่มีอะไรดีนอกจากแรง ความปลอดภัยก็ไม่มี ระบบช่วงล่างก็โบราณๆ ภายในก็รุ่นพ่อขุน

คนฉลาดๆ เค้าไม่ได้ใช้เงินซื้อแต่แรงม้าเว้ยยยย เข้าซื้อภาพลักษณ์ ซื้อความสบาย แต่เอาความแรงเป็นรองต่างหาก

มีหญิงที่ไหนมันเลือกนั่งรถเสี่ยวๆ เสียงดังๆ ช่วงล่างแข็งๆ เบาะผ้าเหม็นๆว่ะ น่าสงสาร

ไม่งั้นพวกรวยๆ เค้าก็ซื้อรถแต่งหมดแล้ว Ferrari Lambo ก็ขายไม่ออกดิว่ะ พวกเอ็งมันก็แค่พวกไม่มีตังแต่อยากแรงและว้าาาา

น่าสงสาร หัดคิดใหม่แล้วเจียมตัวเถ้อออออ

5. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    คิดได้แค่นี้หรอครับ ?

6. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    เห็นแล้วอดไม่ได้ สำหรับพวกป่วนโชว์พาว แบบคนที่ใช้ชื่อว่า พวกเสี่ยว
    แค่ ชื่อ ก็บอกแล้วว่าตัวเองเป็นอะไร รู้ความหมายของคำว่าเสี่ยวหรือปล่าวก็ไม่รู้

เอาเป็นว่าไม่ต่อความยาวกับพวก ไม่รู้อะไรแล้วชอบแสดงความเขลาของตนเองให้คนอื่นได้รับรู้ดีกว่า แบบคนที่ไม่ได้ log in เข้ามาเห่า
    แต่อยากบอกว่า
    รถSkyline แต่ละคันก็มีทั้งความงาม และความลงตัวทุกรุ่น เป็นที่ภาคภูมิใจของแต่ทุกคนที่ได้เป็นเจ้าของ และขับเค๊า
    ส่วนใครจะทำอะไร แต่งสไตล์ไหน ก็อยู่ที่ความชอบส่วนตัว
    รุ่น R30 ถามว่าไม่มีความปลอดภัย เหรอไม่จริงมั้ง เท่าที่ขับความเร็วปานกลางที่ 160 ก็ทรงตัวได้ดี
    ช่วงล่างเดิมๆที่บอกว่าโบราณๆ ก็เอาอยู่กับความเร็วที่ว่า หรือจะที่ 200up ก็รับได้ มันไม่ดีตรงไหน
    ภายในรุ่นพ่อขุน อันนี้แล้วแต่จะคิด แต่อยากจะให้หลายคนดูแล้วบอกหน่อยนะว่า รูปที่พี่เอามาให้ดูน่ะ มันพ่อขุนตรงไหน พี่ขับใช้อยู่นั่งแล้วก็สบายดี มีหลายอย่างที่รถสมัยใหม่ยังไม่มีมาให้เลย แต่ไม่บอกหรอก เดี๋ยวคนไม่รู้แล้วพูดมาก จะฉลาดขึ้น
    ส่วนเรื่องรถมันไม่แพง ก็ไม่แปลกอะไร ก็มีปัญญาขับได้แค่นี้เนอะพวกเราชาวสกายไลน์:D พอใจ ขับสนุก ขับแล้วภาคภูมิใจ พาเราไปไหนต่อไหนได้เท่าที่เราอยากไป มีคนยิ้มให้ตามท้องถนน ดีกว่าเดิน ที่สำคัญพี่ยืนยันว่าสาวมอง และอยากนั่งแหง๋มๆ 55555 พี่ลองมาแล้ว :D
    ก็แค่อยากมาบอกว่า คนขับ Skyline ดีเกือบทุกคน มีสนุกสนานตามท้องถนนบ้างกับคนที่เล่นด้วย อ่านๆของเติ๊ด ก็ไม่ได้ขับเสร็จแล้วลงมาต่อยกันนิ :D

เจียมตัวครับ มีปัญญาขับแค่ Skyline :cool: ใช่มั้ยน้องๆ skyline club ทุกคน:D
    :D Skyline club จงเจริญ:D

7. 555555 แค่อ่านก็ขำแล้ววววว ถ้ามีรถหรู มาจอดข้างรถโบราณ มีหญิงที่ไหนโง่พอจะมานั่งกับพวกมรึงงงง

จะมีก็มีแต่พวกกระหรี่แหละว้า หรือว่าพวกมรึงนิยมของพวกนี้ 55555555

ยิ่งเอารูปมาให้ดูแล้วไม่อาย Taxi หรอว่ะ น่าสงสาร ระบบอะไรบ้างว่ะที่รถมรึงมีแล้ว รถใหม่ๆไม่มี กบในกะลาจริงๆ

วิ่งได้แค่ 200 210 แล้วเมื่อไหร่จะแซงได้ว่ะ เค้าไปกัน 250 260 กันแล้วบั๊กเสี่ยวเอ็ยยยยย เค้าวิ่ง 250 Felling เท่ากับรถพวกเอ็งวิ่ง 120 เองมั้งงงง

น่าขำสิ้นดี ก๊ากจริงๆ เอาความเสี่ยวมาโชว์อีก

8. :mad::mad:...... กิน..ตีน..ดีกว่ามั้ง มึงเก่งมากๆ มึงกล้าที่จะพูด พี่กูเตือนเเล้วมึงไม่ฟัง กูรู้นะว่ามึง คือใคร :mad: สีสอให้ ( ควาย )อย่างมึงฟังก็ป่วยการ ถ้าคิดว่ามึงแน่มึงโทรหากูเเละทุกคนได้
    :mad:( กูว่ากูเตือน มึง เเล้วนะ ระวังเดินอยู่เเล้วหลับนะมึง เพราะสายกูบอกว่า มึง คือใคร...:mad: :mad:.

p.a.e. ถูกใจสิ่งนี้
  9. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    อะไรคือ รถหรู อะไรคือ รถโบราณ ครับ

เฟอ ตัวแรก ก็รถโบราณ พอช ตัวแรก ก็รถโบราณ แล้วเป็นยังไงล่ะครับ รถโบราณก็มีความ ขลัง ในตัวนะครับ

แล้วรู้สึกว่าคุณจะเน็นเรื่อง ญ เหลือเกินนะครับ

ปล.ไหนตอนแรกบอก ไม่สนใจความเร็ว ทำไมทีนี้ถึงพูดเรื่องความเร็วล่ะครับ สับสนอะไรกับชีวิตหรือปล่าวครับ ?

10. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    ดูการโพส ก็รู้ว่าเด็กขนเพิ่งขึ้น ก็เฉยๆกับมุมมองของมันนะ แต่ไม่แน่อาจแจกให้สักเม็ด

ที่ตอบกระทู้ไปก็อยากให้คนที่เข้ามาศึกษาได้รู้ว่า จริงๆแล้วรถของพวกเราเป็นยังไง
    ความเป็น skyline มันมีความงามอยู่ในตัวทุกรุ่น พวกเราถึงได้หลงรัก skyline
    skyline club

11. ไอ้ของอย่างนี้มันไม่โดนกับตัวมันรู้มันไม่รู้หรอกครับพี่เบียร์....
    รถผมก็เดิม ๆ แต่ไม่ทราบว่ารถไอ้คุณบั๊กเสี่ยวรถอะไร......เมิงลองกะรถกรูไหมไอ้......

12. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ความคิดคนขับ IS250
    " แพงกว่า หรูกว่า มูลค่าทางภาพลักษณ์ไม่ต้องมาเทียบ
    คิดแล้วไม่คุ้ม ไม่ต่อดีกว่า ยก ซ่ะ . . .

โด่ . . ไอ้รถเก่าบ้าพลัง "

ความคิดคนขับ R30
    " คิดว่ารถแพงหร๋อ ไม่กลัวหรอกเฟ้ย
    เดี๋ยวจะสั่งสอนให้ดูว่า รถเป็นล้าน
    จะหนีรถเป็นแสนได้ มั๊ย ?

โด่ . . ไอ้รถหรู สมองกวง "

13. KUNG.SHOP

KUNG.SHOP New Member Member

6
    0
    0
    upppppp

14. Master_Alcohol

Master_Alcohol New Member Member

27
    1
    0
    ยังไงก็ขับกันแบบให้เกียรติกันบนท้องถนนจะดีกว่าครับ ประลองความเร็วในสนามปลอดภัยชัวว์กว่า

เรื่องรถเก่าหรือรถใหม่ ไม่สำคัญนัก เพราะมันก็เป็นสิ่งที่เจ้าของรถเลือกว่ามันคือ ยานพาหนะที่เราไว้ใจได้

อย่างผมก็ยังขับ200sx อายุกว่า10ปีอยู่ รถใหม่ก็มี 350z พึ่งซื้อมา ต่างกันตรงไหน

รถเก่ารถใหม่ ยังไงเจ้าของก้ยังภูมิใจที่มี สิ่งนี้แหละครับ

อย่าทะเลาะกันเลย แค่นี้บ้านเมืองก็ปั่นป่วนพอแล้วครับพี่น้อง Carclub ทุกคน สงบๆนะครับ

15. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ผ่านมา เลย UP ให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้