เพิ่งซื้อไฟหน้าตัวนอกมุมส้ม01มา มีเรื่องปรึกษาผู้รู้คับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย มือใหม่ ES, 21 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าหลอดไฟเลี้ยวกับกับเบ้าไฟเลี้ยวมันใส่กันไม่ได้อ่ะคับรู้มันเล็กกว่าเดิม ต้องเอาของรุ่นไหนมาใส่คับ ราคาเท่าไร รบกวนผู้รู้ด้วย ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

1. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    เอาของHonda CRV ตัวก่อนมาใส่ครับ ลองไปเบิกศูนย์ดู ต้องแปลงปลั๊กนิดหน่อยนะ มันใส่ปลั๊กเดิมไม่ได้ หรือถ้าอยู่ใกล้ๆบ้านก้อมาได้เลย

2. ขอบคุณคุณคิงมากเลยนะคับ

3. หรือถ้าใครมีขั้วตัวนี้ไม่ได้ใช้แล้วก็โทรมาได้เลยนะคับ 0899999414 บิ๊กคับ

4. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ลองโทรหาคุณ ES94 ดูครับเผื่อพี่เค้ามีเศษมาบ้างเบอร์โทรลองดูในตลาดสดนะครับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ไ ฟ ข อ ง ญี่ ปุ่ น ต้ อ ง แ ป ล ง มั้ ย คั บ

6. ที่ผมได้มานี่ก็น่าจะเป็นตัวญี่ปุ่นนะ

7. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ของผมโคมยุ่น เบิกขั้วไฟเบรค ES พร้อมหลอดมาด้วยเลยครับ ใส่กันได้เลย เพราะถ้าต้องการทำโคมเป็นไฟหรี่ก็สามารถทำได้เลยครับ

8. เป็นขั้วไฟท้าย01หรือป่าวคับ ถ้าอย่างนั้นก็ดีเลยจะได้ไม่ต้องแปลงอะไร ยังไงผมจะลองกลับไปทำดูนะขอบคุณคุณ ninekeng ด้วยคับ

9. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ของปีไหนก็ใส่ได้ครับ เหมือนกันหมด ลองทำดูครับ

เมื่อวานผมลองเอาขั้วไฟท้ายใส่ดู ใส่ไม่ได้แหะมึนตื้บ แบบว่าอยากลองทำด้วยตัวเองก่อน แต่ถ้าไม่ได้คงต้องให้คุณคิงจัดการให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้