เปลี่ยนท่อซิ่งแล้วรถมีอาการสะดุดหัวทิ่มหัวตำ เรื่องเล็กๆแต่เล่นเอาหน้ามืดเหมือนกัน

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย takamine@, 9 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    เปลี่ยนท่อซิ่งเสร็จแล้ว เอาแคท ออก รถวิ่งไม่ได้เรื่องเลยครับ สะดุดดับ ตลอด งงมากแต่พอเข้าเกียร์ตัว p กับเกียร์ n รถปรกติดีครับ แต่พอใส่เกียร์ขับเคลื่อน ก็มีอาการ ที่ว่าตลอด งงเปลี่ยนท่อเกี่ยวอะไรกับรถติดๆดับๆ ไล่กันอยู่นาน สุดท้ายก็ สายหัวเทียนรั่ว กรรมแท้ๆ ดันมารั่วตอนเปลี่ยนท่อ 555 มาเล่าสู่กันสฟังเผื่อเป็นประโยชน์ครับ
    ขอบคุณพี่ โจ้คู้บอน 29 และเพื่อนๆพี่น้องที่ไม่เคยทิ้งกันครับ อิอิ

2. art-mike

art-mike New Member Member

21
    0
    1
    ถ้ามีปัญหาเรื่องท่อก็ปรึกษากันได้ ยินดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้