เบื่อไหมเวลาขับ civic coupe แล้วมีคนมาจี้ตูด

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย punkskate007, 28 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เวลาผมขับ ไปธุระ ยาวๆ มักมีพวกที่ชอบขับตามจี้ท้าย ให้แซงก็ไม่แซง เราก็ไม่ได้รีบไปไหน ขับสบายๆ ไปเรื่อยๆ ไม่ได้อยากเล่นด้วยเลย แต่พวกนี้ก็ยังไม่เลิก โดยเฉพาะพวกกระบะ(คอมมอนเรล สามห่วงทั้งหลาย) เพื่อนๆ ทำไงครับ แรกๆผมก็รำคาญ แต่หลังๆ เริ่มชินครับ ไปของเราเรื่อยๆดีกว่า น้ำมันแพง คิคิ

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
  3. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เฉยๆอะ มันทนไม่ได้ เดี๋ยวมันก็ไปเอง:D

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ยัด 3 รอบกวาด สับ 4 ทิ้งเป็นทุ่ง
    จัดไปครับ อิอิ

5. punkskate007

3,546
    1
    0
    ตื่นเช้าอีกแล้วเนอะ ฟิตมากกกอะ

6. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    บ่เคยยั่น คับ อิอิ ขอให้มา จะลองเล่นดูซักหน่อย อิอิ

7. App_si

App_si New Member Member

33
    0
    0
    สั่งตัดสติ๊กเกอร์ เลยคับ ว่า " ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ Club si " ให้มานรู้กานปาย :p:p:p

8. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    อ่า...โดนประจำเลย เมื่อคืนก็เพิ่งบ่นเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน
    3 วันที่แล้วก็มีกระบะมาจี้ตูด ไฟแยงตาโคตรๆ
    2 วันที่แล้วเป็นมิตซูแลนเซอร์
    เมื่อคืนเป็น FD ใสซีนอลซะขาวเลย

ยิ่งถ้าวันไหนปวดท้องจะรีบกล้บบ้าน ถ้าขับไวหน่อยมันต้องมี....
    นึกในใจว่ามันจะตามมาทำมายฟระ กรูจะรีบปาย KREEEE!!!

หากวันใดมาจูบตูดละก็ เตรียมค่าไฟท้าย LED ที่สั่งเข้ามาจาก US ไว้ให้ดีละกัน..

9. punkskate007

3,546
    1
    0
    สงสัยจะเครมชุดใหญ่เลยอะคับพี่ คิคิ ดีเมื่อวานไปกินโคขุนก็โดนท้ายเบนซ์ เกือบสอยตูดเอา

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ของผมไม่ต้องยัดครับ เหยียบส่งอย่างเดียว รอบูสมา :D:D

11. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เบสก้เคยเจอมะก่อน ตอนใช้ แคมเดี่ยว แล้วเจอพวกนี้ แล้วก้แคมคู่ มะไหวๆ หัวเสีย

อิอิ

ตอนนี้ ยัด3 แล้วสับ4 ค่อยยังชั่วขึ้นมาหน่อย เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ ^_^

12. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เจ้ยลุงหนวดของป๋มๆๆๆๆๆๆ ทำไมทำอย่างงั้นหล๊าๆ แย้วคายจาตามทัน เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

13. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    แม้มมม!!! มันช่างได้แรงอกจิงๆๆตาลุงคนนี้....คริคริ๐๐๐:D:D

14. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ไม่ ทำอะไร ครับ ขับ ให้ ช้า กว่าเดิม

แล้ว ดู มัน เกรียน แล้ว นั่ง ขำ

15. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ไม่ ทำอะไร ครับ ขับ ให้ ช้า กว่าเดิม

แล้ว ดู มัน เกรียน แล้ว นั่ง ขำ

16. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ไม่รู้เป็นไร......ตั้งแต่วางเครื่องเหมือน ผีเข้า แซดดดดดดดดดดดดดดดดทั้งวันมัน.....ทุกครั้งที่รอบมา
    อิอิ

17. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ขับรถกันระมัดระวังด้วยนะคะ ตั้งอยู่ในความไม่ประมาทด้วยคะ

18. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :mad:อีขี้เห่อ:mad:
    55555555555

19. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    กดไฟผาหมากแล้วยัด2สับ3-4หายไปเลย อิ อิ อิ
    ผมก็เคยเจอเลยเอาสะหน่อย

20. Beehotel

Beehotel New Member Member

53
    0
    0
    ลองเล่นดูแบบ ไม่เสี่ยง......

21. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขับไปเรื่อยๆไม่ต้องสนใจคับ

22. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    มีแต่รถแรงๆกันทั้งนั้น กระบะเดี๋ยวนี้แม่มก็แร้งแรง ถ้าเจอพวกเปลี่ยนกล่องคอมมอนเรล กับมีครัช หน่อย ผมว่าต่อให้เราบล็อคB ก็มีเหนื่อยนะครับ ยิ่งพวกแม่มบ้าๆอีก ทางที่ดีทำอย่างพี่หึ่มว่าแหละครับสบายใจปลอดภัยดีด้วยเดี๋ยวมันเบื่อมันก็ไปเองแหละครับ แต่ถ้าทางว่างๆหนูก็เล่นเหอๆๆ แต่รถเยอะๆไม่เอาเลยกัวชนมาทีซ่อมไม่ค่อยคุ้มอ่ะครับ

23. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    เล่นไปเฮ๊อะ ถึงจะแพ้แต่เราก็4สูบNA หนีให้ห่างละกัน:D:D

ปล.สุดท้ายก็เจอกันไฟแดงหน้า555+

24. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ผมจะขับช้า ๆ ไม่สนใจถ้ามันไม่ละความพยายามก็จะกดเล่น ๆ คับ ล่าสุดนี่มันทำให้ผมหมดความอนทนกับสิ่งที่มันทำมีอะไรขว้างใส่ได้จะปาใส่มันละขับ ๆ อยู่มันมาเร็วมากผมเห็นไฟตัวผมก็ตกใจว่ามันต้องชนแน่ ๆ แต่มันก็เบรดแบบกระชั้นชิด ผมก็ขับปรกติไม่สนเพราะรถค่อนค่างเยอะกำลังขับรถกลับบ้านไอ้บ้านี่พยายามมากโฉบซ้ายโฉบขวาอยู่ข้างหลังผมหลบให้มันแซงก็ไม่แซงตามอยู่ได้เลยวิ่งอยู่เกีัยร์ 4 ตบ มาเกีัยร์ 3 มองกระจกหลังห่างเยอะละก็ลดความเร็วเพราะติดคันหน้าแต่............มันตามมาด้วยความเร็ว มากกกกกกกกกแล้วมันก็เบรกข้างหลังผมดังเอียด...........จนรถคันที่ผมตามอยู่ข้างหน้าตกใจต้องหลบให้ ผมนึกอยู่แค่ถ้ามันเบรกไม่อยู่มันชนผมแน่นอน ดูจากการขับคิดว่ามันตั้งใจมาเบรกใกล้ ๆ ไม่รู้เพื่ออะไร ? ผมขับช้า ๆ เพื่อนจดูว่ามันเป็นใครมันก็ไม่แซงไม่เร่งขับตามเอื่อย ๆ พอถึงยูเทรินก็เลี้ยวหายไป ..........

25. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    B20 ลากเกียร์ 5 ก็ทิ้งเป็นทุ่งแล้ว 555

ส่วนตัวต้องรีบหลบให้พวกพี่เค้าก่อนเลยครับ ปล่อยเค้าบ้าพลังกันไป เคยอ่าน webboard ของพี่ๆ เค้าเหมือนกัน ประมาณว่าแต่งมาเต็มที่ต้องลองของกันหน่อย อุตสาเสียตังค์ไปเยอะ (ไม่ต่างจากพวกเรา 55) ชนะไปก็ไม่ภูมิใจครับรถมันต่างกันเห็นๆ กลัวจะเกิดอุบัติเหตุมากกว่า ยิ่งได้ทราบเบรคถึงประสิทธิภาพสูงด้วย ผมละเสียวจริงๆ แต่ไม่ชอบพวกติด xenon แรงมาไล่หลัง แยงตามากๆ ครับ .... เคยมีบ้างที่เลคยลองกดเล่นกับเค้าเหมือนกัน สุดท้ายกระบะก็กลายเป็นจุดเล็กๆ ในกระจกมองหลังของเรา

26. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    กระทืบเบรค! แล้วลากให้สุดทุกเกีบร์เลยครับ

27. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    หุๆ วันนี้ก็เพิ่งโดนมาเอง จ่ายเงิน 15 บาทเสร็จตรงโรงพยาบาลเกษมราษฎร์ประชาชื่นแม่มเริ่มจี้เลย NAVARA จะไปธรรมศาสตร์รังสิต เราก็งงมานจะจี้ทำไมฟะ เลยหลบมันก็ไม่แซง พอดีวันนี้วันอาทิตย์ เลยสนองมันนิดนึงระยะทางมานไกลถนนก็ว่าง จัดเต็มอยากรู้เหมือนกัน พอใส่ถึงเยร์ 4 ดูกระจกหลังมันก็จะเป็นจุดอยู่และ เลยรอมัน ให้มันมาใกล้ๆ สับ3 รอไว้ รอบตอนนั้นอยู่ประมาณ 6500 รอบ เล่นอีกรอบมันเลยยอม แต่เราก็วิ่งเกือบสุดเหมือนกันนะเกียร์ 5 รอบอยู่ 8000กว่าได้ จับความเร็วที่power fc ได้ประมาณ 235 km/h หวิวดี เลยรู้และว่าพวกนี้รถเค้าหมดไม่เกิน 210 หรอกครับเพราะรอบเค้าหมด โคตรหวิวเลยรู้สึกมันเร็วมากๆ ดีที่เลยทางลงบางพูลมันไม่ลอยฟ้าแล้วแล้วก็เป็นทางเรียบๆ ไม่งั้นก็ไม่เอาเหมือนกันอ่ะครับกัว

28. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ผมก็ขับช้ากว่าเดิมเหมือนกันครับ เวลาเจอจี้ สะใจดีนะ ให้มันหงุดหงิดเล่น

ไปเหยียบหนีก็แพ้อยู่ดี ไอ่ที่แพ้คือ แพ้ใจตัวเองที่ยอมแข่งกับมันต่างหาก เสี่ยงปล่าวๆ ... ขับรถปลอดภัยงับ อิอิ

29. punkskate007

3,546
    1
    0
    เคยขับแซง คนขายหมูปิ้งสะใจอย่างบอกไม่ถูก

30. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    55555 สะใจขนาดนั้นเลยหรอคับ หมูปิ้งเนี่ยนะ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้