เบรคจนตัวสั่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 23 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รู้สึกว่าหลังๆมานี่ เวลาขับทางไกลใช้ความเร็ว 110-120 เวลาเบรครู้สึกว่าแป้นเบรคเวลาเหยียบมันไม่นิ่งครับ เหมือนจานมันคดถ้าใช้เบรคบ่อย แต่พอวิ่งทางไกลนานๆเบรคทีไม่มีอาการครับ
    :confused::confused::confused::confused:
    ถามรุ่นพี่มาบอกว่าไม่เป็นไรแค่เบรคมันร้อนเวลาเหยียบบ่อย ขับๆไปเดี๋ยวหายไปเอง( ว่างั้น )รบกวนด้วยคร้าบบบบบบบบบบ...........ขอบคุณ

:D:D:D:D:D:D:D

1. พี่โต้งชื้อคันใหม่เหอะ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองเช็คเบรคหน้า-หลังดูครับ ปกติเบรคมันจะไม่สั่นนะครับ

3. biocyber

biocyber New Member Member

32
    1
    0
    เบรคมันหนาวอ๊ะป่าว....(ล้อเล่นนะ)

4. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    อันตรายอ่ะครับ ถึงจะเป็นบ้าง ไม่เป็นบ้างก็เถอะ
    เปลี่ยนจานเลยดีกว่าครับ Safety กว่า
    เด๋วเป็นไรขึ้นมา จะไม่คุ้มกันอ่ะครับ

5. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ลองถอดออกมาเจียรจานดูก่อนครับ อาจจะหาย แล้วกเช็คผ้าเบรคด้วยนะครับ แก้2อย่างนี้ก่อนถ้าไม่หายต้องลองเช็คจานเบรคดูว่าคดรึเปล่านะครับ :D

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    จาน คดครับ
    สาเหตุ มาจากหลาย สาเหตุ
    ความร้อน จาการใช้งาน แล้วเจอ น้ำ แบบกระทันหัน ทำให้ โลหะ ยืดหดตัว
    การเหยียบ เบรค ที่รุนแรง ทำให้เกิดการดึงที่มากกว่า
    โลหะหดตัวขยายตัวไม่เท่ากัน ในอุณหภูมิที่ต่างกันมากๆ

แก้ได้ ตามพี่โจ้อะครับ เจียร จาน เจียร ดรั้ม หายแน่นอน ครับ
    ถ้าไม่หาย ห็ ต้องเปลี่ยน จานเบรก กับ จานดรั้ม ค๊าบ
    รถผม ก็ เป็น ค๊าบ เหยีบ ที่สั่น เหมือนกัน 100-120
    เจียรแล้ว อาการดีขึ้น :D

7. Putiwat_i

Putiwat_i New Member Member

38
    0
    0
    ผมก็เป็นเวลาเบรคทีสั้นทั้งพวงมาลัยเลยครับ

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามคุณแจ๊คกี้ครับ

9. ขอขอบคุณทุกท่านครับ
    :D:D:D:D:D:D

10. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เป็นอาการ ABS ทำงานครับ

แอบไปติดมาเหรอครับ.......................................:D:D:D

ปล. ล้อเล่งๆ ตามน้องแจ๊คเลยครับ

11. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อิอิอิ+++เดี๋ยวจา ไป ABเอี๊ยดดดดดดดดดดดดดดดดด ท้าย รถพี่เบิ้ม 555+

12. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48

อิอิ น้องแจ๊ครู้ได้ไงหว่า

ปรกติ จะพลัดกันชนท้ายอยู่แล้วอ่ะ......................................:cool::cool::cool:

13. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    อิอิอิ ตาเจน อีกคน อิอิอิ สวิงกิ๊ง เลย เพ่ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อ๋อ.........สาวกแวนเค้าวิงกิ้งกันนี่เอง เพิ่งรู้นะเนี่ย

15. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

16. Van X

1,247
    44
    48
    จุ๊ๆๆๆๆๆ

อย่าเอ็ดไปครับ กำลังมองหาตัวเลือกใหม่อยู่..................5555++

17. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    เสือเหลืองครับ<<<<<<<<<<<<<<<<<<มือขวาปิดตา มือซ้ายชี้ๆๆๆๆๆๆ:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้