เที่ยวมั้ยค่ะ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย Speed D Motorsport, 4 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LBGT

LBGT New Member Member

3,325
    21
    0
    555+ เอาล่ะเว้ยยยย หลายคนนะเนี่ย

2. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    เอามาฝากโรเบริ์ท เดอนีโร

คนที่ซื้อคันเก่าพี่ไป เค้าก็จะขายเหมืนอกัน
    ท่าทางจะกดราคาได้เยอะ
    ถ้าจะไปลองขี่ โทรมาแล้วกันนะ

ปล. 25-18 ก.พ. นี้ มีทริปไปสมุยนะครับ ใครสนใจโทรจองที่พักได้นะ พักกันทีนี่ http://www.buddysamui.com/
    โดยเฉพาะพี่เบิ้ล เซฟ โทรมาด่วน อิอิ :D

3. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ขี่มอไซด์กันไปหรอ??? รถยนต์กูยังแย่:p

4. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,254
    8
    0
    ไม่ทำการทำงานรึไงว่ะ ไปอย่างนาน ....

5. b2fen@GOC

b2fen@GOC New Member Member

164
    3
    0
    ชวนยิกเร้ยยย ชวน ยิก แน่นะ.. ไม่ได้ชวน....อย่างอื่นนะ...:cool:

6. พี่หมูกโต..

1,254
    8
    0
    ชวนยิกนั่นละ แกบ่นว่าได้ยินว่านัดกันไป นกป.. กันบ่อยไม่ชวนแกเลย 555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2010
  7. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    นานที่ไหน มันบอกไป 25-18 ก.พ. วันนี้มัน 16 แล้วมันยังไม่ได้ไปไหนเลยยยย อิอิ

8. Marky

Marky New Member Moderator

1,824
    12
    0
    :D ... เมื่อไหร่จาพา ไปดูงาน ก่ะ น้องเจ๋ง สักทีว่ะ รออยู่

ไอ้Bee วันนี้พี่NuNhoi โทรหามรึงไอ้คุยกับแกอ่ะยังว่ะ

9. พี่หมูกโต..

1,254
    8
    0
    เมื่อวานเจอน้าอีกละ ซัดตัวแรงมาเลย เลยขอลองขึ้นคร่อมดู หนักฉิบ ขี่ไม่ไหวแฮะ สงสัยต้องksr เหมียนเดิม แหะๆ

10. Super Colt

3,000
    12
    0
    ยังเลย คุยแต่กะคุณประสานหวะ

11. JZS133

520
    4
    18
    พิมพ์ผิดครับพี่น้อง 55

25-28 ก.พ.นี้ครับ

ขี่มอไซไปกันเลย มันก็อีกอารมณ์นึงเลยนะ
    ปีใหม่ ก็ไปเชียงใหม่มาแล้ว ตอนนี้ได้เวลาลงใต้บ้าง

ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร หรือ ตังไม่หมด กลางปีนี้ มีขี่ไปเขมรแน่นอน ใครสนใจ จองที่ล่วงหน้าได้เลยนะ :D:D

12. saku

saku Member Member

586
    15
    18
    ขี่นานๆแล้วมันง่วงเหมือนขับรถป่ะ

13. JZS133

520
    4
    18
    ถ้าพูดถึงสภาพร่างกายพร้อมนะ

มอไซไม่ค่อยหลับหรอก เพราะต้องเคลื่อนไหวตัวแทบตลอดเวลาเลย
    เปลี่ยนเลนส์ เลี้ยงโค้ง หลบหมา หลบรถ มันขยับตัวตลอดเวลาเลย

แต่พอถึงที่ มักจะนอนตายกันหมด :D

14. LBGT

3,325
    21
    0
    เคยเกือบหลับทีนึง 5555+

ตอนนั้นขี่ต่อเนื่องประมาณ 4 ชม.กว่าๆ

แต่ดันเป็นช่วงเวลาที่สมควรจะง่วงแหละ 23.00 - 03.XX น.

ถึงบ้านพอดี โชคดีไป

15. Super Colt

3,000
    12
    0
    งั้นอย่าขี่เลย ถึงที่ก็ตายกันหมด:D

16. พี่หมูกโต..

1,254
    8
    0
    เออไอ้บีพูดถูก ;)

17. Speed D Motorsport

Speed D Motorsport New Member Member

61
    2
    0
    พีจัดไปอย่าไปกลัวดิว่ะ เริ่มจาก 400-600 ก็ได้ เบาๆ
    เต๋าผมไปทริปนานๆไม่ไหวว่ะ ต้องอยู่ดูอู่ ไม่งั้นลูกน้องแม่งนั่งดูรถอย่างเดียวไม่ทำ

ตอนนี้เบิร์ทกลับมาแล้ว พร้อมเปิดตัว 1000cc คันใหม่ล่าสุดพรุ่งนี้แน่นอน เดี๋ยวจะเก็บภาพมาฝาก

กลุ่มเริ่มใหญ่ขึ้นแต่ยังคอนเซปเดิม "รับเฉพาะคนรู้ใจ" เพราะฉนั้นใครว่างเชิญเลย

18. LBGT

3,325
    21
    0
    แหม่......เว้ยยยยย

19. Speed D Motorsport

Speed D Motorsport New Member Member

61
    2
    0

เต๋าเล่น BUELL อยู่เหรอ อยากได้ BUELL รุ่นนี้อ่ะ หาถูกๆหน่อยดิ คันนี้แพงไปหน่อยอ่ะ

20. JZS133

520
    4
    18
    ตัวที่น้าอยากได้ เป็นตัวเครื่อง 1200 คับ
    xb12s มันก็มีหลายปี
    อินวอยซ์ ราคาก็ยี่สิบกลาง ถึงปลาย
    ทะเบียน ยี่สิบปลาย ถึงสามสิบกว่าๆครับ

้ตระกูล xb แบ่งย่อยหลายรุ่นมาก น้าว่างๆลองเข้าไปดูรายละเอียดรุ่นต่างๆได้ที่นี่นะครับ
    http://www.motorcyclespecs.co.za/bikes/buell.htm

ตัว 12 ราคาไม่ค่อยตกเท่าไหร่เลยน้า
    แต่ถ้าน้าอยากได้ตัว 9 ตอนนี้ร้านแถวบ้านมีอยู่ 3 คัน

เด๋วถ้าเจอตัว 12 จะโทรบอกแล้วกันนะครับ

เน้นของครบไว้ก่อนนะคับ อะไหล่ภายนอกค่อนข้างแพง เช่น พักเท้าหลังของแท้ ใหม่ คู่ละเก้าพันกว่บาท

แล้วอีกอย่าง buell มันเป็นรถดิบๆ ทิ้งอารมณ์รถญี่ปุ่นไปเลย เหมือนน้าขี่ฮาเลย์แต่หมอบขี่อ่ะแหละคับ
    ถ้าอยากลองขี่ก่อน น้าโทรมานะ เด๋วพาไปลอง

21. Speed D Motorsport

61
    2
    0
    อยากได้แบบทะเบียนสองปลายๆอ่ะเต๋า อยากลองขี่ด้วยเด๊่ยวอาทิตย์หน้าโทรหา

ว่าแต่เก้าร้อยนี่บอดี้เหมือนกันมั้ย แล้วท่อมันเตี้ยมากมั้ยดูมันจะลำบากเวลาผ่านเนิน

ThX

22. JZS133

520
    4
    18
    เรื่องท่อเตี้ย ที่ผมขี่ไม่ใช่ปัญหาครับ รถสปอร์ตญี่ปุ่นไปได้ buell ก็ไปได้

ตัว 9 กับ ตัว 12 หลักๆบอดีเหมือนกันทุกอย่าง ต่างกันตรงสีเฟรม ตัว12เฟรมดำ ตัว9เฟรมบรอนซ์

อาทิตย์หน้า ถ้าจะมา ขอวันจันทร์ อังคาร พุธ นะครับน้าโทรมาได้เลยนะ เด๋วพาไปลอง รถอยู่แถวๆบ้านผม
    เพราะพฤหัสผมไปสมุยแล้ว :D

23. พี่หมูกโต..

1,254
    8
    0
    ขอหัดขี่ตัวน้อยๆก่อนละกันนะน๊า

24. Super Colt

3,000
    12
    0
    คันกี่ตังวะ ขอชัดๆดิ๊ ยี่สิบ สามสิบไร ไม่รู้เรื่อง

25. Marky

Marky New Member Moderator

1,824
    12
    0
    :D ... ก่ะลังเก็บตังค์ ซื้ออยู่คันนึงเหมือนกัน แต่ขอคันเล็กอ่ะซ้อมก่อน

ถ้าขี่ไม่ตามรถเมล์ ได้เมื่อไหร่ เจอกันแน่นอนครับน้าเบิ้ลหน้าหวาน...อิอิ

26. Speed D Motorsport

61
    2
    0

ถึงเวลากลับเข้าวงการสองล้อได้แล้วมาร์ค :eek:

27. LBGT

3,325
    21
    0
    หึ หึ หึ เอาล่ะเว้ยยยยย

28. พี่หมูกโต..

1,254
    8
    0
    cb400 เอาไว้เริ่มดีม่ะเนี่ย หุหุหุ

29. Super Colt

3,000
    12
    0
    น้าแม่มเขี่ยสุดๆ อิอิ

30. Speed D Motorsport

61
    2
    0
    หรือจะลองมั้ยล่ะ

วันว่างๆมาลองขี่ดูมั้ยบี เดิมๆแม่งวิ่งเก้าวิแล้ว ไม่ต้องเสียตังโมแบบรถ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้