เซ็นทรัลล็อกทำงานไม่ครบสี่บาน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย p_ek, 30 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    ทำงัยดีครับพี่น้องเซ็นทรัลล๊อกทำงานไม่ครบ
    เวลาล็อกล็อกได้สี่บาน แต่เวลาเปิดเปิดได้แค่สามบาน
    สาเหตุเป็นทีอะไรหรือครับ
    วิธีแก้ไขจะทำงัยดีครับ ถ้าทำเองได้มั้ย
    ปล. เมื่อวานไปลุยน้ำมาครับบางแคเส้นกัลปพฤกษ์น้ำท่วมเลย ไม่รู้เกี่ยวมัยนะ

2. EK~T

EK~T New Member Member

1
    0
    0
    อยาก ทราบเหมือนกันครับ เป็นอยู่หลังขวา ครับ

3. p_ek

90
    9
    0
    ชะตาเดียวกันเลย ฮิฮิๆๆ
    เพิ่งไปทำพับข้างมา อันนี่เป็นอีก ซ่อมกันไปครับพี่น้อง

4. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
  5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าหามอเตอร์ได้ก็เปลี่ยนอย่างเดียว ส่วนมากแล้วมอเตอร์เสีย

6. p_ek

90
    9
    0
    แพงมั้ยครับมอเตอร์ที่ว่านี่ ต้องเปลี่ยนยกชุดหมดเลยหรือเปล่า

7. luckymanth

luckymanth New Member Member

22
    3
    0
    คลองถมอันล่ะ 100 ครับ

8. ThanakornH

ThanakornH New Member Member

3
    1
    0
    เหมือนกันเลยครับ แต่ของผมตอนนี้อาการเริ่มบานนนน รีโมทกดล๊อกไม่ได้ ต้องใช้กุญแจแล้ว ระบบเซนทรัลก้อเสียประตูหลังสองบานเลย ตอนนี้คือต้อง manual อย่างเดียวเลย แล้วก้อกระจกด้านคนขับ ลงได้ไม่ถึงครึ่งบาน อยากทราบจากผู้รู้ครับ ว่าปัญหามันเกิดจากไรบ้าง และต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ รบกวนด้วยนะคร๊าบบ

9. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    เป็นเหมือนกัน ดีนะของไม่หาย

10. p_ek

90
    9
    0
    ของผมทำมาแล้วครบ ใช้ได้แล้ว ช่างบอกว่าอมเตอร์แรงมันน้อย แล้วเขาก็ทำงัยให้ไม่รู้
    ใช้ได้เฉยเลย ใครอยากได้เบอร์ช่างโทรมานะ 0837755406

11. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    เป็นเหมือนกัน ไม่ขยับเลย

12. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    ไม่เป็นเลยคับ... เพราะได้ขอดีๆ จากพี่ในนี้แหละ...

13. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    รถผมก้อเป็นอะ แต่จะเป็นด้านซ้ายข้างคนขับ บางทีมันก้อขึ้นบางทีมันก้อไม่ขึ้น แล้วแต่อารมณ์มัน

14. aeke_sd

aeke_sd New Member Member

23
    2
    0
    เป็นเหมือนกันเลยครับ นิ่งไปแล้วหนึ่งข้าง

15. เป็นเหมือนกันด้านหลังซ้ายเซ็ลทรัลล๊อกทำงานบ้างไม่ทำบ้าง แต่ก็ต้องทนใช้

16. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    ของผมเป็นหลังขวาครับรอเก็บตังค์ก่อน อิอิ

17. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ถ้ารีโมท กดไม่ได้ ลองเปลี่ยนถ่านในรีโมทก่อน ครับ
    ก้อนล่ะประมาณ 30 บาทเอง หาซื้อตามร้านขายของ อิเลกโทรนิก

18. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0

ไปทำที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร รบกวนPMกลับนิดนึงได้ไหมครับ
    ลำบากมากครับกดล็อคแล้วยังต้องเดินดุรอบรถว่ามันล็อคยัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้