เซียนดีเซลเทอร์โบเข้ามาทีครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Popboobza, 21 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    รถไทเกอร์2500D4D ถ้าเราไปเปลี่ยนเทอร์โบเป็นCT26หรือZ18แล้วใส่อินเตอร์เพิ่มเข้าไป

เราจะต้องไปเปลี่ยนกล่องECUและทำปั้มมั้ยครับ

จะเอาบูสแค่15-20ปอน ช่วยตอบให้กระจ่างทีครับ

2. เปลี่ยนใจมาเล่นเสือน้อยเเล้วเหรอครับ

3. gop

gop New Member Member

1
    0
    0
    พ่วงกล่องซิคับโทรมาถามได้0895050513

4. จากเจ้าโก้เปงเสือห้าว เหรอคับ อิอิ

5. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ผมว่า up กล่อง เดิมแล้วพ่วงกล่องดันรางก็น่าจะพอแล้วคับ ถ้าจะให้ดีครัททองแดงซักชุดแจ๋วเลยคับ Tiger ตอนเดียวที่บ้านผมแค่ up กล่องเดิมเปลี่ยนทอ่พักยิงออกหน้าเพลา ใส้กลองแต่ง ขับมันขึ้นเยอะเลยคับดึงดีด้วย บู๊ชเดิมนะ EGR ยังไม่อุด งบประมาณ 7XXX เองคับ

6. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ดันๆไปครับ

7. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    กล่องคับ

8. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18

ทางบ้านห้ามเรยๆ ถ้าซื้อป้ายแดงห้ามแต่ง-*-

งั้นก้อเอาไทเกอร์ดีก่า อิอิ

9. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ต้องกล่องเลยครับ ยกหัวฉีดจัดไป

10. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    ตามนั้นค้าบบ

11. Nong Lopuri.

Nong Lopuri. New Member Member

126
    0
    0
    เสร็จแล้วมาให้ดูมั่งนะครับ

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามเซียน ๆ ว่าเลยคับ

13. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    อย่าได้สักกล่องเหมือนกัน จะได้วิ่งดีๆ

14. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    กล่อง + โบ + ปั๊มเทพๆ+ ครัช+จัดปาย คริคริ ^^

15. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    กล่องยกหัวฉีดซักหนึ่งใบก่อนเลยครับปรับเพิ่มน้ำมันตามบูสที่ต้องการ รับลองขับมันกว่าเดิมเยอะ

16. jeep jip

jeep jip New Member Member

4
    0
    0
    กล่องเดิมอัฟได้ด้วยหรอครับแล้วไปอัฟที่ใหน ราคาเท่าใหร่
    เคยเหนแต่ไทรตันอัฟกันโดยเอาโปรแกรมตัวสามพันสองมาลง
    เพิ่งรู้ว่าดีโฟดีอัฟใด้ด้วยไม่เคยได้ยินเลยครับ

17. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    จัดกล่องไปลุยคราฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

.....................................................

18. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ตามนั้นเลยคับพ่วงกล่องก็แรงแล้ว

19. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามนั้นเลยครับ

20. กล่องคับ

21. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองปรึกษา Truck นู๋ฟ้า ดูดิครับ เห็นว่าทำเดิม แต่งกล่อง ดันราง ฮะครับ

22. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ใส่กล่องสักใบสิครับ จบที่สุด โบเดิมๆๆเนี่ยแหละ

เด๋วนี้มีกล่องออกมาหลายยี่ห้อเหลือเกินให้เลือกครับ ลองศึกษาดู

สมัยผมเล่นคอมมอนเรลกล่องยังไม่ค่อยมีเลยครับ มีแค่ 2 ยี่ห้อดังเองครับ

รถยังวิ่งดีเลย โบเดิมๆๆบูสท์ 15 หัวฉีดเดิม เนี่ยแหละ

---------- Post added at 15:10:30 ---------- Previous post was at 15:10:15 ----------

ใส่กล่องสักใบสิครับ จบที่สุด โบเดิมๆๆเนี่ยแหละ

เด๋วนี้มีกล่องออกมาหลายยี่ห้อเหลือเกินให้เลือกครับ ลองศึกษาดู

สมัยผมเล่นคอมมอนเรลกล่องยังไม่ค่อยมีเลยครับ มีแค่ 2 ยี่ห้อดังเองครับ

รถยังวิ่งดีเลย โบเดิมๆๆบูสท์ 15 หัวฉีดเดิม เนี่ยแหละ

23. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    UP ได้สิคับผมไปทำมาแล้ววิ่งดีขึ้นเยอะ ดึงดีด้วย ราคา ของผมUP กล่อง เปลี่ยนไส้กลองแต่ง โดนไป 6000 ปลายๆ คับ ทำจากร้าน EVOLUTION WORKSHOP คับอยู่หมู่บ้านแฮปปี๊แลน บางกะปิ พอดีเป็นร้านพี่ชายเพื่อนคับ ผลที่รถผมได้คือ รอบจัดขึ้นดึงดี กล่องไม่ตัด เสียงเครื่องดุขึ้น ความเร็ว 170 ยังไม่หมดคับ นี่คือเบอร์ผมคับ ปุ๊ 081 4982095ถามรายละเอียดได้คับ:cool::cool::cool:

24. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    รอดูคราบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้