1. โปรดระวัง มิจฉาชีพ เราเตือนคุณแล้วนะ!
    ทางเว็บไม่สามารถป้องกันการซื้อขายจากมิจฉาชีพได้ ผู้ชื้อควรจะระวังดังต่อไปนี้
    1. ควรนำข้อมูลผู้ขายไปค้นหาใน Google เช่น ชื่อ นามสกุล เบอร์โทร หรือข้อมูลติดต่ออื่นๆ
    2. ผู้ขายที่มีข้อมูลการติดต่อน้อย เช่น ไม่มีเบอร์โทร ไม่ควรทำการซื้อขาย เพราะคุณจะติดตามยากมาก
    3. พวกมิจฉาชีพมักจะใช้คำพูดที่ฟังดูมีความน่าเชื่อ อย่าหลงเชื่อ และมีนิสัยชอบโทรตาม ให้รีบโอนเงินก่อน
    4. คดีมิจฉาชีพทางอินเทอร์เน็ต ตรวจสอบได้ยากมาก ให้ใช้ความระมัดระวังในการเลือกซื้อ
    5. อย่าอยากได้เกินเหตุ เลือกให้ดีที่สุดและสะดวกที่สุด หรือให้นัดรับในสถานที่ที่ปลอดภัยแล้วจ่ายเงิน
    6. โปรดทราบ คุณไม่ใช่คนแรก ที่มีโอกาสโดนหลอก แต่มีคนโดนหลอกทุกวงการมาแล้ว

เจริญเฮดเดอร์ -:- เฮดเดอร์ ช่วงล่าง ท่ออินเตอร์ โบออพ อินเทค ฯลฯ ( สุขุมวิท 50 )

การสนทนาใน 'Engines & Performance parts' เริ่มโดย charoenheader, 23 พฤศจิกายน 2005

1. charoenheader

charoenheader New Member Ads

74
    5
    0
    11,500 บาท

2. charoenheader

74
    5
    0
    8,000 บาท ต้องเอารถมาจอดสร้างในรถ

3. ae110p

ae110p New Member Member

11
    0
    0
    รบกวนครับ ผมใช้โคโรล่า AE110 เกียออโต้ แต่อยากติดเฮดเดอครับ ไม่ทราบว่าระหว่างเหล็กกับเลสแตกต่างกันอย่างไร และราคาเท่าไหร่ครับ ติดแล้วตัวแค็ตเดิมจะต้องเอาออกมั้ยครับหรือต้องเปลี่ยนครับ และติดตั้งนานมั้ยครับ

4. charoenheader

74
    5
    0
    การใช้งานเฮดเดอร์เหมือนกันแต่แตกต่างที่ความคงทน ถ้าเป็นเหล็ก 2,500 บาท

ส่วนเรื่องการตัดแค็ตต้องดูความเหมาะสมแล้วแต่การใช้งาน

ร้านเรามีหม้อพักสูตรใบกลาง มีท่อ Super dynamic กับ Missile

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ตุลาคม 2007
  5. Ti_Es03

Ti_Es03 New Member Member

40
    2
    0
    civic 03 เครื่อง vtec 1.7
    จะทำเฮดเดอร์เลส เดินท่อ 2 นิ้ว ยาวไปถึงพักปลาย ไม่เอาหม้อพัก
    ราคาเท่าไหร่ครับแล้ว วันเดียวเสร็จมั้ยครับ

6. charoenheader

74
    5
    0
    12,000 บาท ทำวันเดียวเสร็จ

7. starletboy

starletboy New Member Member

13
    0
    0
    blow off valve

blow off valve ราคากันเอง ใส่เครื่อง 4efte ที่ร้านมีไหมครับ ราดาเท่าไร ข่วยตอบด้วยน๊ะครับ สนใจจริงๆ ขอบคุณครับ :cry::cry::cry:

8. charoenheader

74
    5
    0
    4,500 บาท พร้อมติดตั้ง

9. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    ขอรบกวนอีกรอบครับ คือรถผมไอ้โด้ คอมมอลเร็ว อยากแรงอีกนิด เดินท่อเลสกรองเปลือย และเดินท่อเอาแบบเสียงไม่ดังมากใช้งบเท่าไหร่ครับ ราคาโดนใจอาจได้พบเนื้อคู่ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

10. charoenheader

74
    5
    0
    2,500 บาทรวมกรองเปลือย

11. A3z-

A3z- Guest

0
    0
    0
    พวกเครื่อง h22a หรือ พวก vtec นี่วางเทอโบได้ป่าวอ่ะครับ

แล้วถามต่ออีกนิดนึงว่า ถ้าจะเอา civic'06 เครื่องเดิมๆ ใส่โบจะได้หรือเปล่าอ่ะครับ

ถามให้หมดไปเลยดีกว่าจะได้หายสงสัย อิอิ

คือผมจะเน้นเสียงอ่ะครับ ไม่ได้เน้นดึงหนัก ผมชื่นชอบรูปทรงฮอนด้า แต่ก็รักในเทอโบ

พอดีตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อรถเลยอ่ะครับ

ถ้าเกิดพวกเทค ติดโบไม่ได้ผมก็จะได้ไปเล่นรถรุ่นอื่น

ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยมาตอบให้ผม

12. charoenheader

74
    5
    0
    ทำได้ค่ะ

13. M & M

M & M Guest

0
    0
    0
    ถามนิดนึง

มิตซูกระบะ L200 4d56 โบเดิม เดินท่อตรง ไส้เกลียว ออกเพลา 2.5นิ้ว เท่าไหร่ แล้วจำเป็นต้องทำเฮดเดอร์ใหม่ไหม แบบเหล็กนะ
    ถ้าราคาไม่แรงมาก คงได้อุดหนุนกัน

14. anutee

anutee New Member Member

7
    0
    0
    มีเฮดเดอร์ของเครื่องแอคคอร์ด F20A เกียร์ธรรมดาป่าวครับ (เหล็กและสแตนเลส) เท่าไหรครับ แล้วหม้อพักปลายท่อออกคู่สแตนเลสเท่าไหรครับปลายท่อของเดิมติดรถเท่าไหรด้วยครับ ถ้าอยู่ต่างจังหวัดส่งได้ไหม ขั้นตอนการส่งยังไงครับ

15. charoenheader

74
    5
    0
    3,500 บาท ไม่ต้องทำเฮดเดอร์

16. Roger Fedderua

Roger Fedderua New Member Member

0
    0
    0
    toyota st 191 ไปตัดแคตมาอ่ะคับตอนนี้เป้นพักเกลียวเหม็นมากๆ อยากทราบว่ามีแคต OEM หรือ แคตแต่งแบบไหนบ้างแนะนำหน่อยคับขอบคุณมากครับ

แล้วมีสูตรไหนที่ทำให้แรงบิดรอบต่ำๆดีๆมั่งไม๊คับ ตอนนี้เดิมๆทั้งคันคับ ขอบคุณคับ

17. charoenheader

74
    5
    0
    รบกวนเข้ามาตรวจเช็คดูที่ร้านค่ะ

18. tor2599

tor2599 New Member Member

3
    0
    0
    พอมีรูปท่อดัดทรายต่อกรองเปลือยของเจ้าโด้บ้างไหมครับ ขอขอบคุณครับ

19. BoYzz

BoYzz Guest

0
    0
    0
    เครื่องRB25 de auto 5 speed ทำท่องัยดีครับ

1. ถ้าใช้ท่อเดิมขนาด 2 นิ้ว ตัดพักกลางออก ใส่ปลายใส่ตรง
    - แบบนี้ผมคิดถูกมั้ยครับ คือผมคิดว่าท่อเดิมมันเล็กครับ เลยตัดพักกลางออกจะได้โล่งๆ
    - ถ้าทำตามนี้เสียงจะเป็นงัยครับ
    - งบประมาณเท่าไหร่ครับ

2. ทำเฮดเดอร์ + เดินท่อใหม่ ( ทั้งชุด )
    - ใช้สูตรอะไร + เดินท่อกี่นิ้ว
    - เสียงจะเป็นงัยครับ
    - งบประมาณเท่าไหร่ครับ

20. BoYzz

BoYzz Guest

0
    0
    0
    ลืมบอกว่าเป็นรถ a31 ครับ

- ช่วยตอบทั้ง 2 ข้อเลยนะครับ ตอนนี้อยากทำท่อมากๆเลย งับๆ

21. charoenheader

74
    5
    0
    ไม่ได้ถ่ายไว้ค่ะ เข้ามาทำที่ร้านได้เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

22. hme-pongpan

hme-pongpan New Member Member

4
    0
    0
    มีปลายท่อใส้ตรง ขนาด 3.5 นิ้ว ของ HRC จะเอามาใส่ cefiro 1J มือสองนะครับ หรืออย่างไรช่วยแนะนำด้วยครับ

23. charoenheader

74
    5
    0
    ตอบข้อ 1 - สำหรับข้อนี้ไม่เวิร์ค

ตอบข้อ 2 - เดินท่อใหม่ทั้งเส้น ใช้เส้นผ่าศูนย์กลางท่อ 2.2"-2.5" มีหม้อสูตร Auto ใบกลาง 1 ใบ

ส่วนหม้อพักปลายมาเลือกเอาที่ร้านว่าชอบเสียงแบบไหน

24. aE76

aE76 New Member Member

23
    0
    0
    ซีเดีย1.6 เซ็ตโบเท่าไหร่ครับต้องใส่อารายเพิ่มมั้งช่วยตอบด้วยคับ
    เอาแบบจบเลยนะคับ:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2007
  25. charoenheader

74
    5
    0
    ไส้ 3" น่าจะเหมาะกว่านะ ถ้า 3.5 " มันจะโล่งเกินไป หรือ ถ้าคุณเสียดายว่าท่อที่ซื้อมาจะใช้ไม่เกิดประโยชน์

ก็เอามาผ่าทำไส้ใหม่ก็ได้ ทางร้านบริการทำให้ตามขนาดไส้ที่เหมาะสม

26. want

want Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ
    1. dragon eye เครื่อง 2800 โบเดิม ถ้าเดินท่ออินเตอร์ราคาเท่าไรครับ เป็นอลูมิเนียมดัด พร้อมท่อยางด้วย อินเตอร์มีแล้วของ vr4
    2. กั้นห้อง+เดินท่อใหม่ลงหน้าเพลา2.5"ด้วยครับ
    ช่วยตอบด่วนเลยนะครับ กะว่าจะทำภายในอาทิตย์นี้ ขอบคุณครับ
    (ถ้าทำ วันเดียวเสร็จไหมครับ วันอาทิตย์ร้านเปิดหรือเปล่าครับ)

27. charoenheader

74
    5
    0
    ราคา 35,000 บาท ครบชุด พร้อมอินเตอร์+อินเทคสแตนเลส

28. charoenheader

74
    5
    0
    ราคา 22,000 บาท 2 วันเสร็จ วันอาทิตย์เปิด (เปิดทุกวันค่ะ)

29. carconnection

carconnection New Member Member

55
    2
    0
    ทำ header 4E-FTE เหล็ก คิดเท่าไหร่ครับ

30. charoenheader

74
    5
    0
    6,000 บาท

แบ่งปันหน้านี้