1. โปรดระวัง มิจฉาชีพ เราเตือนคุณแล้วนะ!
    ทางเว็บไม่สามารถป้องกันการซื้อขายจากมิจฉาชีพได้ ผู้ชื้อควรจะระวังดังต่อไปนี้
    1. ควรนำข้อมูลผู้ขายไปค้นหาใน Google เช่น ชื่อ นามสกุล เบอร์โทร หรือข้อมูลติดต่ออื่นๆ
    2. ผู้ขายที่มีข้อมูลการติดต่อน้อย เช่น ไม่มีเบอร์โทร ไม่ควรทำการซื้อขาย เพราะคุณจะติดตามยากมาก
    3. พวกมิจฉาชีพมักจะใช้คำพูดที่ฟังดูมีความน่าเชื่อ อย่าหลงเชื่อ และมีนิสัยชอบโทรตาม ให้รีบโอนเงินก่อน
    4. คดีมิจฉาชีพทางอินเทอร์เน็ต ตรวจสอบได้ยากมาก ให้ใช้ความระมัดระวังในการเลือกซื้อ
    5. อย่าอยากได้เกินเหตุ เลือกให้ดีที่สุดและสะดวกที่สุด หรือให้นัดรับในสถานที่ที่ปลอดภัยแล้วจ่ายเงิน
    6. โปรดทราบ คุณไม่ใช่คนแรก ที่มีโอกาสโดนหลอก แต่มีคนโดนหลอกทุกวงการมาแล้ว

เจริญเฮดเดอร์ -:- เฮดเดอร์ ช่วงล่าง ท่ออินเตอร์ โบออพ อินเทค ฯลฯ ( สุขุมวิท 50 )

การสนทนาใน 'Engines & Performance parts' เริ่มโดย charoenheader, 23 พฤศจิกายน 2005

1. tun mjb

tun mjb Guest

0
    0
    0
    สอบถามราคา ท่อไอดี 2.5 นิ้ว

ทำท่อไอดีกรองเปลือย 2.5 นิ้ว ยาวประมาณ 10 นิ้ว 1 ท่อน + 5 นิ้ว 1 ท่อน
    รถ e-car คาร์บู ครับ ตรงปากคาร์บู มันเป็นสี่เหลี่ยมคางหมูครับ
    รบกวนตอบด้วยครับ ittisak@majorcineplex.com

2. tun mjb

tun mjb Guest

0
    0
    0
    เพิ่มเติมครับ

ที่ต้องทำเป็น 2 ท่อนเพราะติดแก๊สครับ เลยอยากย้ายมิกซ์ด้วยครับ แล้วถ้าผมจะให้ร้านย้ายมิกซ์ให้ด้วยได้มั๊ยครับ

3. Teddy-san

Teddy-san New Member Member

7
    0
    0
    เฮดผมมันบุบอ่ะครับสมัยก่อนมันเตี้ยไปหน่อย ทำให้ครูดถนนบ่อย
    ไม่ทราบว่ารับซ่อมด้วยไหม ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    มันเป็นสเตนเลส แบบ 4-1 เครื่อง B16A ครับ

ขอบคุณครับ

4. charoenheader

charoenheader New Member Ads

74
    5
    0
    รับซ่อมเฮดเดอร์ที่แตกร้าว , รั่ว , บุบ ค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2007
  5. charoenheader

74
    5
    0
    ย้ายมิกส์ได้ค่ะ

6. donnal

donnal New Member Member

4
    1
    0
    ร้านมีปลายท่ออย่างเดียวให้เลือกเยอะไหมครับ
    พอดีอยากเปลี่ยนแค่ ปลาย ไม่อยากเอาทั้งหม้ออ่ะครับ
    ถ้ามีราคาประมานเท่าไหรครับ ...

ปล.ราคาหม้อพักปลาย ถ้าไปยืนอ้อนๆที่ร้านคุยกันได้อีกป่าวครับ =)

ขอบคุนครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2007
  7. charoenheader

74
    5
    0
    ท่อไฮเปอร์ เส้นผ่าศูนย์กลาง 4 " ราคา 2,200 บาท

ท่อไฮเปอร์ เส้นผ่าศูนย์กลาง 4.5 " ราคา 2,700 บาท

8. eaky

eaky New Member Member

17
    1
    3
    ผ่านมาเลยช่วยอัพจ้า :cool:

9. 3S-FE ออโต้ ในโคโรน่าปี 96 ต้น ๆ มันตื้อ ๆ ไม่ค่อยพุ่ง ต้องเหยียบลึก
    อยากให้มันพุ่งทุกรอบ ปลายไหล ๆ ต้องทำไงบ้างครับ แต่ขอแบบเงียบนะครับ
    ไม่จำกัดงบ

charoenheader ถูกใจสิ่งนี้

10. ตอบหน่อยจ้า :D :D :D :D

หรือจามีท่อสูตรดี ๆ ของนอกหรือของในก็ได้ แต่เน้นเงียบ ๆ นะครับ
    แนะนำมาเลย

11. charoenheader

74
    5
    0
    ใส่ท่อสูตร Missile 1,500 บาท เพิ่มแรงม้า ใส่ตำแหน่งกลางรถ

12. eaky

eaky New Member Member

17
    1
    3
    upppp++++ :D

13. NooM_ISUZU

NooM_ISUZU New Member Member

6
    1
    0
    ถ้าถอดหมอกลางออกแล้วตีตรงแบบใส่ประเก็นขันน๊อต แล้วตัดปลายเก่าออกใส่ปลายใหม่ทำเป้นประเก้นขันน็อตเหมือนกัน ราคาเท่าไหร่คับ ช่วยตอบด้วยนะคับ วันเสาร์จะได้เข้าไปทำ

14. NooM_ISUZU

6
    1
    0
    จากคำถามที่#126

จากคำถามที่126 ผมว่าพี่คงมัยเข้าจัยผมมีรูปมาให้ดูคับที่ว่าเป็นประเก็นขันน๊อต ตรงหม้อกลงกับปลายเป้นแบบนี้คับ

15. charoenheader

74
    5
    0
    4,000 บาท หม้อพักใบท้าย สแตนเลส HYPER / AKIMOTO+ต่อท่อกลาง ทําหน้าเเปลนถอดเเยกชิ้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2007
  16. NooM_ISUZU

6
    1
    0
    ถ้าหม้อพักปลายมีไปเองอะคับเท่ารัย

17. NooM_ISUZU

6
    1
    0
    คือทำแต่ข้อต่ออย่างเดียวอะคับ

18. charoenheader

74
    5
    0
    1,200 บาท

19. charoenheader

74
    5
    0
    ตรงกลาง 700 บาท ค่าแรงติดตั้งปลายท่ออีก 500 บาท

20. NooM_ISUZU

6
    1
    0
    ขอบคุณคับ

21. mazaokung

mazaokung New Member Member

4
    1
    0
    ถ้าจะทำท่อกรองเป็นสแตนเลสในรูปข้างๆ ผมยังเป็นเหล็กอยู่ รถมีแอร์โฟ ทำท่อเลสแค่ที่เห็นคิดเท่าไหร่ครับทำนานมั้ย ถ้าราคาสวยเด่วเข้าไปทำครับ

22. charoenheader

74
    5
    0
    ประมาณ 3,000 บาท

23. KEN & KEN

KEN & KEN Guest

0
    0
    0
    รับติดตั้ง TURBO เครื่อง ดีเซล หรือป่าวครับ

24. KEN & KEN

KEN & KEN Guest

0
    0
    0
    รับติดตั้ง TURBO เครื่อง ดีเซล หรือป่าวครับ

.......................................

25. charoenheader

74
    5
    0

รับทำค่ะ

26. donnal

donnal New Member Member

4
    1
    0
    สนนราคาท่อทรงรี เอาแบบออกข้างซ้ายและขวาเอามาใส่ acc v6 auto อยู่ประมาน เท่าไหรครับ?

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2007
  27. charoenheader

74
    5
    0
    6,000 บาท ถอดแยกชิ้นได้ ปลายเป็นสแตนเลส

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2007
  28. smiley

smiley Guest

0
    0
    0
    ทรง super drager เท่าไรครับ แล้วใส่กับ mitsu ultima ได้ไหมครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

29. charoenheader

74
    5
    0
    ถ้าใส่แล้วมันจะห้อยอ่ะ แนะนำเป็นทรง HKS , HYPER 6-7 " ดีกว่า ราคา 3,800 บาท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2007
  30. ปลากะพง

ปลากะพง New Member Member

5
    1
    0
    พี่ครับมีเรื่องปรึกษาหน่อยครับ คือว่ารถผม 3Door เครื่อง B20 เกียร์Auto ตอนนี้มีปัญหาคือรถมันอั้น แรงต้นพอได้ กลางเริ่มหดหู่ ส่วนปลายเศร้าเลย วิ่งไม่ออก ก็เลยคิดว่าจะทำเฮดเดอร์ เดินท่อ และเปลี่ยนพักต่างๆใหม่หมด ไม่ทราบว่าพี่มีสูตรแนะนำไหมครับ ขอแบบให้รถวิ่งได้ทั้งต้น กลาง และปลายไม่หดหู่ ส่วนเสียงท่อจะดังแบบกลางๆหรือมากก็ได้ เสียงแบบเบาๆไม่เอานะครับ (Sound No Limit) ควรจะทำและเปลี่ยนอะไรบ้าง ค่าใช้จ่ายแต่ละอย่างเท่าไหร่ ขอแบบละเอียดหน่อยนะพี่ พอผมทราบรายละเอียดแล้วจะแวะเข้าไปทำนะ อิอิ อัดอั้นมานานมากและ ขอบคุณคร๊าบ >_z*

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2007

แบ่งปันหน้านี้