1. โปรดระวัง มิจฉาชีพ เราเตือนคุณแล้วนะ!
    ทางเว็บไม่สามารถป้องกันการซื้อขายจากมิจฉาชีพได้ ผู้ชื้อควรจะระวังดังต่อไปนี้
    1. ควรนำข้อมูลผู้ขายไปค้นหาใน Google เช่น ชื่อ นามสกุล เบอร์โทร หรือข้อมูลติดต่ออื่นๆ
    2. ผู้ขายที่มีข้อมูลการติดต่อน้อย เช่น ไม่มีเบอร์โทร ไม่ควรทำการซื้อขาย เพราะคุณจะติดตามยากมาก
    3. พวกมิจฉาชีพมักจะใช้คำพูดที่ฟังดูมีความน่าเชื่อ อย่าหลงเชื่อ และมีนิสัยชอบโทรตาม ให้รีบโอนเงินก่อน
    4. คดีมิจฉาชีพทางอินเทอร์เน็ต ตรวจสอบได้ยากมาก ให้ใช้ความระมัดระวังในการเลือกซื้อ
    5. อย่าอยากได้เกินเหตุ เลือกให้ดีที่สุดและสะดวกที่สุด หรือให้นัดรับในสถานที่ที่ปลอดภัยแล้วจ่ายเงิน
    6. โปรดทราบ คุณไม่ใช่คนแรก ที่มีโอกาสโดนหลอก แต่มีคนโดนหลอกทุกวงการมาแล้ว

เจริญเฮดเดอร์ -:- เฮดเดอร์ ช่วงล่าง ท่ออินเตอร์ โบออพ อินเทค ฯลฯ ( สุขุมวิท 50 )

การสนทนาใน 'Engines & Performance parts' เริ่มโดย charoenheader, 23 พฤศจิกายน 2005

1. PoP 555

PoP 555 Guest

0
    0
    0
    สอบถามเพิ่มนิดครับ ร้านเปิดกี่โมงวันอาทิตย์เปิดไหมครับ แล้วใช้เวลาทำเฮดเดอร์ประมาณกี่ชั่วโมงครับ

2. charoenheader

charoenheader New Member Ads

74
    5
    0

ทำได้ครับ

3. A 173

A 173 New Member Member

18
    0
    0
    ตีโรลบาร์ 6 จุด ข้างหลังไขว้เป็นตัวเอ็กซ์ ในรถ กล่องไม้ขีด ตีราคา ครับเท่าไรร แย้วหัวเป็นหัวเกลียวป่าวว

4. ThouGh

ThouGh New Member Member

23
    2
    0
    ถ้ากรองเดิมมันไม่ใช่กรองเปลือยจาไปเปลี่ยนเป็นกรองเปลือยต้องเตรียมตังไปเท่าไหร่งะ
    ต้องแปลงอารัยปล่าว
    กรองเดิมมันเกะกะตรงซุ้มไฟหน้าอะ มีคนไล่ไปทำหลายคนแระ

5. charoenheader

74
    5
    0
    ตอบค่ะ

เป็นหัวจ๊อยส์ต่อ ทำเต็มคัน 10,000 บาท

6. charoenheader

74
    5
    0
    1,200 บาท ท่อเหล็ก

7. HxxH

HxxH Guest

0
    0
    0
    ใช้โคโรน่าท้ายแยกค้าบ

อยากรู้ว่า ถ้าทำท่อ จาทำแบบไหนดี(ไม่ค่อยมีความรู้)
    เอาให้สวยๆ แรงๆ แต่เสียงนิ่มๆนะคับ
    ขอราคาคร่าวๆด้วยนะคับ ขอบคุนค้าบบ

8. 7159

7159 New Member Member

0
    0
    0
    มีเฮดเดอร์เทอร์โบของ 4M40 หรือเปล่าครับ ...ขอราคาด้วย

9. charoenheader

74
    5
    0
    ก้อท่อไฮเปอร์ เรนโบว์ไฮเปอร์ แร้วแต่ความชอบอ่าค่ะ

ราคาก็แล้วแต่ขนาดที่เลือก สามารถดูราคาได้ที่หน้า 1 เรยค่ะ

10. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    ที่ร้านรับทำท่อ ทรงสปูนปลาย 2.0 นิ้ว ที่ไม่ใช่ไส้ตรง เอาที่ใส่ Civic ไดเมนชั่น 1.8 Auto ให้มันวิ่งต้นดีขึ้นอ่ะคับ

แนะนำทีคับว่าจะใส่ ไส้อะไรถึงจะวิ่ง แล้วราคาเท่าไหร่อ่ะคับ

11. charoenheader

74
    5
    0
    เป็นท่อก๊อปนอก

สแตนเลส 2,500 และ 3,800 บาท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2007
  12. Krit_OriGiNal

Krit_OriGiNal New Member Member

17
    0
    0
    ช่วยแก้ไขหน่อยครับ

พอดีไปได้ปลายมาอ่ะครับ เป็นปลายของ Nitto ใส้เยื้อง 2 นิ้ว แล้วผมเอามาให้ร้านตัดแล้วต่อโดยเอาพักปลายเดิมของรถออกแล้วใส่แค่ปลายที่ได้มา ผลปรากฏว่า วิ่งจาก 0 - 100 ช้ามาก อยากทราบวิธีแก้ด้วยครับ ลืมบอกไปรถผมมัน ToyotaSoluna เกียร์ Auto ตัวหยดน้ำ พี่มีวิธีแก้ยังไงให้รีดแรงต้นดีหน่อยครับ ตอนนี้เครียดมาก วิ่งไม่ออกเลย ช่วยโพสตอบให้ด้วยครับ หรือเมลล์บอกหน่อยครับ จะได้เข้าไปแก้ร้านพี่ และช่วยแจงรายละเอีดมาทางเมลล์ด้วยจะได้เตรียมเงินไปให้พร้อม

หรือว่าปลายที่ได้มานั้นไม่เข้ากะรถผมรบกวนพ่แนะนำสูตรของทางร้าน ราคา ด้วยนะครับ แบบทุ้ม ๆ ราคาไม่แรงประหยัดน้ำมัน แต่ปลายสวย เมลล์นะครับ kitipong001@hotmail.com
    รบกวนด่วนหน่อยนะครับ เครียดวิ่งไม่ออก

13. charoenheader

74
    5
    0
    วิธีที่ 1 เปลี่ยนหม้อพักใบท้ายใหม่ เป็นท่อสูตรพิเศษสำหรับ Soluna 1.5 โดยตรง

เป็นสแตนเลส ราคา 3,500 บาท

วิธีที่ 2 ใส่ท่อ Missile / Super Dynamic ใส่ตำแหน่งหม้อพักกลาง ราคา 1,500 บาท

14. Steakknife

Steakknife New Member Member

108
    1
    0
    ช่วยอัพ+สอบถามหน่อยนะครับ

ปรึกษาหน่อยครับ รถผมเครื่องคาบิว 1410cc (4G12 หน้าตาเหมือนกับ 4G13 8วาวล์)
    เครื่องยังสมบูรณ์อยู่ไม่ได้โมอะไรแค่มีหัวเทียนเข็มชุดเดียว

1. ทำระบบไอเสียแบบไหนดีครับ เอาตั้งแต่เฮดถึงปลายเลย เน้นสมรรถนะที่มีอยู่น้อยนิด
    ให้เพิ่มขึ้นซักจิ๊ดก้อยังดี ไม่เน้นเสียงดังหรือเบาแต่ถ้าสมรรถนะเท่ากันขอเสียงเบาที่สุด
    2. ขอราคาแยกต่อชิ้นแบบยกชุดเลยครับ เฮดเหล็ก ข้ออ่อน แป๊บเหล็ก พักกลาง พักปลาย
    3. ทำท่อไอดี 3" เป็นเหล็กสำหรับคาร์บูไว้ใส่กรองเปลือย ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (มีกรองเปลือยอยู่แล้ว)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ถามล่วงหน้าไว้จะได้เตรียมงบได้ถูกครับ

15. charoenheader

74
    5
    0

เฮดเดอร์ไม่ต้องใช้ ข้ออ่อน 1,200 บาท แป๊บเหล็กทั้งเส้น 2,000 บาท หม้อพักกลาง 1,000 บาท

หม้อพักปลาย 1,900 บาท ท่อไอดี 3 นิ้ว ราคา 1,200 บาท

16. tg712

tg712 New Member Member

0
    0
    0
    เอาหม้อพักปลายไปให้ใส่คิดเท่าไร;)

17. charoenheader

74
    5
    0

500 บาท จ้า

18. icecools

icecools New Member VIP

127
    0
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ
    จะตีท่อสเตนเลส 2.5 นิ้ว ออกหน้าเพลา รถ D-Max ไม่ทราบว่า ต้องเริ่มตี จากตรงไหน แล้ว ราคาเท่าไหร่

19. PhoEniX

PhoEniX New Member Member

21
    0
    0
    พี่ทอมครับไม่ทราบว่าถ้าให้ทำ Air Box ครอบกรองเปลือยในรถ Prelude นี่ราคาเท่าไรเหรอครับ
    ขอราคาทั้งเหล็กเเละสเเตนเลสนะครับ เเล้วใช้เวลาทำนานไหมครับ ขอบคุณครับ :D

20. charoenheader

74
    5
    0

ราคา 1,500 บาท เป็นอลูมิเนียม พร้อม ขัดเงา ใช้เวลา 3 ชม.

21. @BoM@

@BoM@ New Member Member

14
    0
    0
    ช่วย up ให้ครับ รถกำลังทำอยู่ ถ้าเสร็จแล้ว
    เดี๋ยวไปติดนะครับ B13 (GA-16)

22. Yonz

Yonz New Member Member

59
    0
    0
    ทำเฮดb20

4-1 ไหมคับ เท่าไหร่

อิอิ

23. charoenheader

74
    5
    0
    3,000 บาท

24. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    20
    0
    ขอราคา header ทรง mugen 4-1 for b series อ่าครับ
    * ไม่ทราบว่า ก๊อปมาจาก ของ b16 หรือ 18 อ่ะครับ
    แล้ว ราคาค่า ติดตั่ง ท่อทั้งเส้น เท่าไหร่ครับ (นำไปเอง)
    ขอบคุณครับ

25. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เครื่องd16y8 ทำเฮดเดอร์เลสเท่าไหร่คับ ใช้สูตรไหนคับ

26. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ขอถามหน่อยคับ แบบว่าผมใช้เครื่องd16y8(EK Coupe) คันอื่นมีท่อต่อเข้ากรองอากาศ2ท่อ ของผมมี3เลยอยากรู้ว่ามันคืออะไรคับhttp://rcweb.net/forums/showthread.p...9418ตามลิ้งคับ
    ต้องทำพิเศษมั้ยคับ แล้วราคาจะเท่าไหร่

27. charoenheader

74
    5
    0

ติดตั้งหม้อพักปลาย 500 บาท

28. charoenheader

74
    5
    0
    7,500 บาท ถ้าเกิดมีอะไรสงสัยก็โทมาถามได้เลย 081-636-2300

29. pattrawnt

pattrawnt New Member Member

82
    1
    0
    ท่ออินเตอร์rb26 มิเนียมดัดทรายเครื่อง1J โบ ในรถIsuzu โรดีโอ รวมเดินท่อ กรองด้วยน๊าครับบบ เท่าไรอ่าคับ

30. charoenheader

74
    5
    0
    รับทำสแตนเลสค่ะ รวมอุปกรณ์ ท่อยางซิลิโคนสีฟ้า
    เหล็กรัด แสตนเลสรวมกรอง + ท่ออินเตอร์ +อินเตอร์rb26
    ราคา 19,000 บาทค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2007

แบ่งปันหน้านี้