1. โปรดระวัง มิจฉาชีพ เราเตือนคุณแล้วนะ!
    ทางเว็บไม่สามารถป้องกันการซื้อขายจากมิจฉาชีพได้ ผู้ชื้อควรจะระวังดังต่อไปนี้
    1. ควรนำข้อมูลผู้ขายไปค้นหาใน Google เช่น ชื่อ นามสกุล เบอร์โทร หรือข้อมูลติดต่ออื่นๆ
    2. ผู้ขายที่มีข้อมูลการติดต่อน้อย เช่น ไม่มีเบอร์โทร ไม่ควรทำการซื้อขาย เพราะคุณจะติดตามยากมาก
    3. พวกมิจฉาชีพมักจะใช้คำพูดที่ฟังดูมีความน่าเชื่อ อย่าหลงเชื่อ และมีนิสัยชอบโทรตาม ให้รีบโอนเงินก่อน
    4. คดีมิจฉาชีพทางอินเทอร์เน็ต ตรวจสอบได้ยากมาก ให้ใช้ความระมัดระวังในการเลือกซื้อ
    5. อย่าอยากได้เกินเหตุ เลือกให้ดีที่สุดและสะดวกที่สุด หรือให้นัดรับในสถานที่ที่ปลอดภัยแล้วจ่ายเงิน
    6. โปรดทราบ คุณไม่ใช่คนแรก ที่มีโอกาสโดนหลอก แต่มีคนโดนหลอกทุกวงการมาแล้ว

เจริญเฮดเดอร์ -:- เฮดเดอร์ ช่วงล่าง ท่ออินเตอร์ โบออพ อินเทค ฯลฯ ( สุขุมวิท 50 )

การสนทนาใน 'Engines & Performance parts' เริ่มโดย charoenheader, 23 พฤศจิกายน 2005

1. Tin Hz

Tin Hz New Member Member

25
    0
    0
    :rolleyes: :rolleyes: ถ้าเอารถผมไปให้ตีราคาซ่อมช่วงล่างได้ไหมอ่ะคับ อยากรู้ราคาก่อนทำจะได้หมุนทันเพราะรถผมมันไม่ไหวแล้ว Corona ท้ายโด่งอ่ะคับ คืออยากรู้ว่าจะต้องซ่อมหรือเปลี่ยนตรงไหนบ้าง แล้วรับทำโช๊คไหมอ่ะครับถ้ายังไงวันจันทร์เดี๋ยวไปเลย ใกล้บ้านอ่ะคับ:rolleyes: :rolleyes:

2. charoenheader

charoenheader New Member Ads

74
    5
    0

รับทำค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2006
  3. JITz

JITz New Member VIP

27
    1
    0
    ทำท่อไอดีแบบนี้ใส่แจ๊ส เท่าไหร่คับแล้ววันเดียวเสร็จมั้ยฮะ ( ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนะคับ )

4. charoenheader

74
    5
    0
    เดินจากหน้าแปลน(เเป๊บสเตนเลส) + ท่อมูเกน 6, 500 บาท สามารถเอาท่อเก่าถอดใส่แทนที่ได้

ท่อมูเกนซื้อของแท้มาผ่าแบบดูเลยเหมือนทุกจุด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2007
  5. charoenheader

74
    5
    0
    2000 บาท

6. charoenheader

74
    5
    0

4500 บาทพร้อมกรองวันเดียวเสร็จ

7. guru2222

guru2222 New Member Member

35
    1
    0
    พี่เชอรี่ถ้าจะทำโรบาร์ใส่อีซูซุแวนเอาทั้งคันคิดเท่าไหรเหรอ

8. charoenheader

74
    5
    0
    10,000 บาทจ้า มีสีขาว ดำ น้ำเงิน ถอดได้ทุกชิ้น

9. แฮดเดอร์ของแจ็สราคาเท่าไหร่คับ

10. charoenheader

74
    5
    0

แจ๊สมีเฮดเดอร์ในตัวแล้ว วิศวกรโรงงานคํานวนทำมาให้อย่างดีเเล้ว/ ถ้าจะเเต่งขอแนะนำท่อสูตร ใบท้ายสเตนเลส1 ชุด 5000 บาท ค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2007
  11. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    แนนดีครับ

12. bigboymai

bigboymai New Member Member

11
    0
    0
    รับทำตามสั่งมั้ยคับถ้าทำเหมือนในรูปประมานกี่บาดคับไส้2นิ้วครึ่ง

รับทำตามสั่งมั้ยคับถ้าทำเหมือนในรูปประมานกี่บาดคับไส้2นิ้วครึ่ง

13. charoenheader

74
    5
    0

ต้องเอาตัวอย่างมาที่ร้าน

14. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    เฮดเดอร์

เฮดเดอร์ใส่ ecar เครื่อง 4g92 1.6 (ecar ตัวนอก) สูตร 421 พร้อมท่อ หม้อพักกลาง ราคาเท่าไหร่ครับ ช่วยตอบที่ m6827@thaimail.com

15. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    โชค+สปริงแต่ง

โช้ค+สปริงแต่ง ใส่ ecar มียี่ห้ออะไรบ้างครับ ขอรูป รายละเอียด และราคาด้วยครับ ช่วยตอบที่
    m6827@thaimail.com

16. charoenheader

74
    5
    0

ไม่มีค่ะ

17. pax

pax New Member Member

0
    0
    0
    อยากได้ header ใส่ Civic dimension 1.7 Vtec AT ใช้สูตรไหน ราคาเท่าไรครับ pax_bkk@hotmail.com

18. charoenheader

74
    5
    0

สแตนเลส 6,000 บาท ต้อนรับปีใหม่ ด่วนมีจำนวนจำกัด

- ความหนาสแตนเลส 2 มม. โค้งเรียบเนียนไร้รอยคอด
    - เพิ่มความโตของเฮดเดอร์ เพื่อความลื่น
    - สามารถใช้ท่อไอเสียท่อนหน้าตัวเดิมได้
    - ติดตั้งง่าย ไม่ต้องดัดแปลง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2006
  19. Jeed88

Jeed88 New Member Member

6
    0
    0
    มีทรง HKS Drager II (คอไม่คอด) ป่าวคับ ไส้ 2.0-2.2 ที่ไม่ใช่ไส้ตรง ราคาเท่าไร

20. PoP 555

PoP 555 Guest

0
    0
    0
    พี่ครับ สอบถามราคา เฮดของ Sunny Neo 1.6 Auto ทั้งเลสและเหล็ก ครับแล้วถ้าเฮดเหล็กนี่ทำกันสดๆเลยหรือเปล่าคับตอนนี้ใส่แบบสำเร็จรูปมันไม่เข้ารูปกระแทกกับเครื่องยนต์ครับอีกนิดอ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์สามารถฝังที่เฮดได้ไหมครับไม่เอาไปไว้ที่อื่นนะครับ ขอบคุณครับขออภัยที่ถามมาก เคยทำแล้วปัญหามันเยอะมากครับเลยกลัวอะครับ

21. charoenheader

74
    5
    0

เหล็ก 3000 เลส 8000 ค่ะ เป็นงานแฮนเมดทำเองคันต่อคัน ส่วนออกซิเจนร้านเราฝังอยู่แล้วค่ะ

22. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    ถ้าใส้ท่อไอเสียมันผุนี่เปลี่ยนใหม่กี่บาทอะครับใส้ 2" ทรงไฮเปอร์ ขอราคาทั้งใส้เหล็กและสแตนเลสเลยครับ แล้วเวลาเปลี่ยนใส้ใหม่นี่ผ่าแค่ตรงตูดท่อใช่ไหมครับหรือต้องผ่าด้านหน้าด้วย แล้วใยแก้วนี่เห็นบอกมี3ชนิด แต่ละชนิดมันต่างกันยังไงหรอครับ

23. charoenheader

74
    5
    0
    ผ่าซ่อมหม้อพัก ทำเป็นไส้เหล็ก+ใยหิน 1,000 บาท

ผ่าซ่อมหม้อพักไส้ตะแกรงสแตนเลส +ใยเหล็กทนความร้อนสูง 1,500-2,000 บาทขึ้นอยู่กับรุ่นและขนาดของท่อ

การซ่อมจะผ่าโดยการเปิดฝาด้านท้ายพร้อมขัดเงาให้เรียบร้อย

ระหว่างใยแก้วทนความร้อนสู้ใยหินไม่ได้

ใยหินทนความร้อนสู้ใยเหล็กไม่ได้

24. Bamboo_GEN7

Bamboo_GEN7 New Member Member

19
    0
    0
    สอบถามราคาปลายออกคู่แบบเสียงไม่ดังมากครับครับ
    เป็นรถ Toyota Celica 2ZZ (ZZT231) เครื่องยังเป็น N/A ครับ
    ที่ร้านมีทำไหมครับ
    ถ้ามีขอรูปและราคาได้ไหมครับ

25. [ B i g ]

[ B i g ] New Member Member

66
    3
    0
    ผ่านบ่อยเลยครับแถวนั้น

26. ม๋า งง

ม๋า งง Guest

0
    0
    0
    เริ่มแรก ถ้าคิดจะแต่งรถทำไงอ่ะครับ

ซื้อรถมือสอง อยากแต่งรถควรจะทำไรก่อนครับ มีงบ 25000

27. charoenheader

74
    5
    0
    รถยี่ห้ออะไรคะ จะได้บอกถูก

28. charoenheader

74
    5
    0

มีครับ

29. Lazyplaying

Lazyplaying New Member Member

24
    7
    0
    B14 อยากใส่เฮดเดอร์ ต้องเดินท่อใหม่ไหมครับ แล้วต้องใช้สูตรไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

30. Ho

Ho New Member Member

0
    0
    0
    ทำแบบในรูปได้เปล่าครับ ของ TWE ใส่เครื่อง EJ ท่อ 1.625" ตัว collector ขนาด 2.25"

ในรูปผมเอา photoshop ทำการ flip กลับด้านนะครับ

ขอราคาทั้งท่อเหล็กและแสตนเลสเลยนะครับ PM ครับ

แบ่งปันหน้านี้